start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว รูปทริปเฉพาะกิจ กทม.- เชียงใหม่  (อ่าน 9684 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1
มาแล้ว รูปทริปเฉพาะกิจ กทม.- เชียงใหม่
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:11:25 PM »

ทริปส่งของ ทริปเร่งรีบ ทริปเฉพาะกิจ ทริปมาด่วน ทริป205ล่าอาณานิคม ทริปเปอโยต์นอร์ท ไม่รู้จะตั้งชื่อไรดี เอาเป็นว่าทริปนี้ผมต้องขับเจ้า205GTiมาส่งให้ลูกค้าVIPแล้วกัน นั่นคือป๋านก เฮ้ยไม่ใช่ เพราะชื่อเจ้าของรถคือป้ากิ๊ก ก็ต้องเป็นรถป้ากิ๊กซินะ อิอิ

นั่นแหล่ะ คือทริปนี้ถูกจำกัดด้วยเวลา เพราะต้องออกจากกทม.ในเวลาเย็นของวันศุกร์ เพื่อจะให้ถึงชม.ในตอนเช้าวันเสาร์ แล้วกิน เมา เอาให้ปลิ้น เพราะเวลาที่จำกัด คือมีเวลาแค่เช้าถึงเย็น ตกตอนเย็นก็ต้องขึ้นรถทัวร์กลับว่างั้นเถอะ

ดังนั้น ทริปนี้จึงเป็นทริปเร่งรีบ ด่วนสุดๆ ออกจากกทม.1ทุ่ม มีเท่าใหร่ใส่หมดเท่าที่205GTiจะทำได้ ตะบี้ตะบัน ขยี้ กระซวก ขยำ คลำ ลูบ ถู เคลม  ปั๊ดเหนี่ยว  (แต่อย่าให้เจ้าของรู้) คือจะบอกว่าทำเวลาว่างั้นนะ รอบนี้ทำเวลาได้มากเช่นเคย คือ 8โมงเช้าตรงเผง ผมก็ขับจีทีไอคันงามมาส่งป๋านกถึงบ้านที่เชียงใหม่ เป็นงัยๆ 13ชม.เป๊ะ ไวมั๊ยๆ สุดยอดเลย นี่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นทำไม่ได้นะเนี่ย....................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:17:41 PM โดย ธรรม-webmaster »
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5
Re: มาแล้ว รูปทริปเฉพาะกิจ กทม.- เชียงใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:28:13 PM »

ในระหว่างทางผมได้จอดพักแถวๆลำปาง มีคนเข้ามาทัก

"ไปใหนกันครับพี่" ชายหนุมรูปร่างสันทัดพร้อมรอยยิ้มที่มุมปากถาม
"ไปเชียงใหม่ครับ" ผมตอบ
"ไปเล่นคอนเสิร์ตเหรอครับพี่" ชายหนุ่มคนนั้นถาม
"อ๋อ ไปหาเพื่อนครับ" ผมตอบ
"แหม หน้าเหมือนนักดนตรีเลย "ชายผู้นั้นเสริม อืมมมมมม หน้าตาดีๆอย่างเราเนี่ยนะนักดนตรี ถ้าบอกว่าหน้าเหมือนดาราเกาหลีหล่ะจะไม่ว่าเลย ผมคิดในใจ
" อ่า.....พี่ครับ นี่มันรถยี่ห้อไรครับ " ชายผู้นั้นถามด้วยความมึนงง

แป๋วววววววว...........คือที่เค้ามาทักเรา ก็แค่อยากรู้ว่ารถอารัย โด่ ถึกว่าสนใจในความหล่อเหลาของเรา .......อุอุอุ

ถ่ายรูปรถแปลกๆคันนี้ในปั๊มมาให้ดู......อิอิอิ เค้าเรียกว่ายี่ห้อ เปอโยต้านะจ๊ะรู้ไว้........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:10:20 AM โดย ธรรม-webmaster »

• PHASE 5
Re: มาแล้ว รูปทริปเฉพาะกิจ กทม.- เชียงใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:33:37 PM »

จากนั้นก็ตาลีตาเหลือกทำเวลา เดี๋ยวน้ำแข็งที่เตรียมไว้ละลาย ระหว่างทางบนดอยขุนตาลก็ได้สอนเชิงรถตู้ติดเครื่องจรวด4-5คัน ให้รู้ว่าข้านี่แหล่ะเปอโยต์   อิอิ เดี๋ยวนี้หันมาแข่งกับรถตูดีกว่า เพราะแข่งกะรถอื่นเราแพ้หมด....อิอิ ก็ถึงบ้าป๋านกตรงเวลา บอกแล้วว่า8โมงถึง เป็นงัยเป๊ะมั๊ย 13ชม. แทบเป็นลม หมดแรงเลยตรู........เงี่ยวๆๆๆๆๆๆ...........

• PHASE 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 03:50:30 PM »

มาเลยดิ ถึงเวลาใหนก็กินเวลานั้น ป๋านกโทรรายงานสมาชิกว่าผมมาถึงแล้ว โอ....ภายในไม่ถึงชม.เชื่อมั๊ยครับ สมาชิกมากันครบ มีป๋านิคม ป๋าจุ๊บ ป๋าพงษ์และน้องก้อย น้องเง็ก305 มาสมทบทีหลัง พร้อมหน้าพร้อมตาเลย พวกเชียงใหม่นี่ไม่ได้เลยนะ บอกว่าชวนมาเมา นี่มาหมด ไม่ดูเวล่ำเวลาเลย ขี้เมาจริงๆ ยอมเลย ผมไอ้ที่ไม่ใช่คนขี้เหล้าขี้ยาก็เลยต้องดื่มไปกะเค้าด้วยตั้งแต่เช้าเลย เอ่อ.......

แต่นี่ ต้องยกให้ร้านนี้เลย ชื่อร้านอะไรไม่รู้อยู่แถวบ้านป๋านกนั่นแหล่ะ ริมถนนซุปเปอร์เลย ขอบอก ถ้าไปรอบหน้าต้องร้านนี้เท่านั้น โอวววพูดแล้วยังเผ็ดติดลิ้นมาเลย รดชาดนี่ยอมรับเลย สำหรับขาเหล้าอย่างแท้จริง แถมราคาสมเหตุสมผลอย่างแรง

ทริปนี้ก็เร่งรีบอย่างนี้แหล่ะครับ ตกตอนมืดเค้าไปลอยกระทงกัน เราก็ยังเมาอยู่ในสวนป๋านก แวะอู่ลับป๋าพงษ์ อู่เล็กมาก ไม่น่าเรียกอู่ แต่ขอแนะนำว่าให้ไปจดทะเบียนสถานประกอบการผลิตรถยนต์ซะนะป๋า เดี๋ยวจะผิดประเภท อิอิ แถมลึกลับซับซ้อนสุดๆ และ 4ทุ่มครึ่งก็ได้เวลาร่ำลาชาวเชียงใหม่กลับกทม. ด้วยนครชัยแอร์ ถึงกทม.8โมงเช้า

ระหว่างทางขากลับมีเหตุการตื่นเต้นเล็กน้อย คือ เจ้ารถทัวร์ที่ผมนั่งตกหลุมดังพลั๊ก!...... โอว! แหนบกระจาย ต้องจอดซ่อมกันพักใหญ่ นี่บอกให้รู้ว่า ขนาดรถใหญ่ประจำถิ่นยังพัง แล้วนับประสาอะไรกับเปอโยต์......อิอิอิ ปลอบใจตัวเอง

รอบนี้คงแค่นี้ก่อนนะครับ รอบหน้า อาทิตย์หน้าจะไปเมาอีก ถ้าได้ไปนะ   อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:18:08 AM โดย ธรรม-webmaster »

pee306

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 04:50:53 PM »

ถ่ายรูปอาหารได้น่ากินมากเลยครับ เห็นรูปแล้วผมแอบกลืนน้ำลายเลย

zic

• START CAFE
  • PHASE 1
  • *
  • การ์ม่า: +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 06:07:45 PM »

เอ๋...คนอื่นเขามาเป็นคู่ๆมั้ยพี่จุ๊บมาเดียวอ่ะ

JooP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 09:44:49 PM »

นั่น ตาหนึ่ง เอาคำถามล่อเป้ามาละ เด๋วก็แย่งกันตอบหรอก 555

ร้านนี้ชื่อว่า ยำแซ่บ แต่อาหารขึ้นชื่อคือ ไข่ฟู (ของเค้าฟูจริงๆ)

weeraoke

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:35:00 PM »

ไม่เห็นมีขาวๆเลยป๋า

PONG4380

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 11:30:14 PM »

แบบว่าทางเหนือมีให้กินกันตามมีตามเกิดแค่เนี้ยล่ะครับพี่น้องงงงงงง

moolek205

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:42:57 AM »

ร้านรสแซบ ครับ ไม่ไช่ยำแซบ ขอบอกว่าแซบจริงๆ ร้านนี้

• PHASE 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:19:03 AM »

เอาอีกได้มั๊ย

kla2000

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 10:57:01 AM »

เชียงใหม่มีหอยด้วยวุ้ย ลายเชียว

Spunshine

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:46:21 AM »

เสียดายไม่ได้ไปด้วย

อิอิ ... ขอแจมหน่อย ทดสอบโพสต์หน่ะ เปลี่ยนรูป ก๊ากกกก

moolek205

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 12:06:42 PM »

เอาอีกได้มั๊ย
เอาดิ วันไหนบอกล่วงหน้านะ วันอาทิตย์หลานสาวแต่งงาน ไม่ว่างขอบอกก่อน อิอิ
นีกถึงผัดฉ่าทะเลไทย กะ ผัดกบ แล้วน้ำลายไหลแฮะ ยิ่งหิวด้วย 555

WAT_Bangsaen

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 07:50:52 PM »

ร้านรสแซบ จดชื่อไว้แล้ว แต่ไปไม่ถูกหรอก หนาวนี้มีโครงการไปแอ่วเหนือ แต่ไม่รู้จะไปถึงเจียงใหม่หรือเปล่า อิอิ

pee306

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:10:26 PM »

ป้าคนนี้ เอ้ย...สาวคนนี้ ใส่เสื้อดูกลมกลืนกับ background ซะเหลือเกิน
ไม่รู้ว่า จะเป็นนางไม้ หรือใบไม้ดี แต่ไม่กล้าบอกว่าเป็นต้นไม้ 555

pee306

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 08:17:54 PM »

ป้ากิ๊ก แบบนี้น่ะทำได้มั้ย แค่เห็นรูปก็น้ำลายไหลแล้ว

khaoneaw

• START CAFE
  • PHASE 1
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 04:35:51 AM »

มีคนไม่รู้จัก รถ เปอโยต์ จริงๆ เหรอ... / แต่ดูท่าทาง แอร์ จะเย็นจัด... 5555 ไอน้ำแข็ง พ่นออกมาเลย

• PHASE 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:53:47 AM »

ป้าคนนี้ เอ้ย...สาวคนนี้ ใส่เสื้อดูกลมกลืนกับ background ซะเหลือเกิน
ไม่รู้ว่า จะเป็นนางไม้ หรือใบไม้ดี แต่ไม่กล้าบอกว่าเป็นต้นไม้ 555

จริงด้วย เพิ่งสังเกตุ อิอิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 07:54:38 AM »

มีคนไม่รู้จัก รถ เปอโยต์ จริงๆ เหรอ... / แต่ดูท่าทาง แอร์ จะเย็นจัด... 5555 ไอน้ำแข็ง พ่นออกมาเลย
แอร์ม้ายตั๊ด...อิอิ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.082 วินาที กับ 22 คำสั่ง