เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ความทรงจำกับ...รถคันแรกของป๋าธรรม

(1/9) > >>

george:
  เมื่อวันเสาร์ ได้มีโอกาส ควบม้าของป๋าธรรม ไปเข้าคอก ได้อารมณ์จริงๆป๋า ออกจากเต้นถึงคอกก็ใช้เวลาราวๆสามชั่วโมงได้ครับ  โทรศัพท์ดังก็ไม่ได้ยินครับ อิอิ เคยแต่จับคอสิงห์ พอหันมาจับคอม้าเกร็งไปหมดเลย

สังเกตบนหลังคานะครับ กระดาษกาวที่ป๋าปิดทับน้องหนิมไว้ ที่ว่าเหนียวก็เอาไม่อยู่ครับ มิน่า หมาต๋ามองตามกันใหญ่ แต่ระหว่างทางมีขบวนเสด็จเลยรอดไป

ม้าเข้าคอกเรียบร้อย ผูกไว้อย่างดีครับ รับรองไม่วิ่งหนีไปไหนครับ

ช่างเรียก พี่ (อายุรถมากกว่าช่าง)
[/url]

หนึ่งอาทิตย์ผ่านไป ไวเหมือนโกหก
[/url]

รื้อประตู แก้มหน้า กระจก ออกมาแล้วครับ
[/url]

แก้มหน้าซ้ายครับ
[/url]
[/url]

ประตูหน้าจ้าาา
[/url]
[/url]

ประตูหลังครับ
[/url]
[/url]

ทะเบียนต่อเรียบร้อยครับ
[/url]

george:
คอม้ามีรอยเชื่อมมานะครับป๋าธรรม ทางที่ดีหาเปลี่ยนนะครับ มันชอบหักครับตัวนี้
[/url]

กระปุกพวงมาลัย ยึดน๊อตมาตัวเดียว (ตัวสีดำ) ส่วนตัวที่ใหม่ๆนั้น ยึดประกับเฉยๆ ขออนุญาต เชื่อมติดกับคัสซีนะครับ ถ้าไม่เชื่อมเวลาเลี้ยว กระปุโยกได้ เดี๋ยวต้องหยอดข้าวต้มครับ เห็นประการใดวานบอกกล่าวครับ
[/url]

george:
ชายประตูด้านในครับป๋า
[/url]
[/url]

ประตูหลังกะเสาหลังด้านนอกและด้านในเสร็จแล้วครับ
[/url]
[/url]
[/url]

ต่อด้วยเสาประตูหน้าก่อนทำและหลังทำให้ใหม่ครับ
[/url]
[/url]

ต่อด้วยบานพับ เปลี่ยนสลักและบูชให้ใหม่หมด ประตูจะได้ไม่ตก ไม่สดุดครับ จุดเล็กจุดน้อยที่ผุก็ไม่ละเลยครับ
[/url]
[/url]

george:
ช่างเริ่มเลื้อยขึ้นหลังคาแล้วครับ งานอาจจะช้าหน่อยนะครับ เพราะช่างเล่นเลาะซะหมดเชื้อเลย แถมตีคิ้วรางน้ำมาใหม่ด้วยมือไม่ได้ใช้เครื่องพับ เอาเนียนๆครับ
[/url]

รถอะไรไม่รู้ ผุแต่หลังคา เกิดมาเพิ่งเคยเจอครับ
พับรางน้ำกันใหม่เลย ดีกว่าเก่าอีก ของเก่ารางน้ำไม่พับขอบ อันนี้ช่างพับขอบให้ด้วยจะได้เข้ากับเสาหน้า
[/url]
[/url]
[/url]
[/url]
[/url]

ning:
เจ๋ง......ๆๆๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version