เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ชมพูน้ำเงิน ราชาธิวาส ยอดปรารถนา

(1/13) > >>

ธรรม-webmaster:
ให้วิชา และความรู้หมู่เรา ทั้งหลาย

ให้แนวทาง เกียรติศักดิ์ ชาติชาย

ไว้ลาย พวกเรา ราชา..........

..............................

อิอิ ไม่มีอะไร แค่คิดถึงรร.เพราะวันนี้เป็นวันสถาปนารร.วัดราชาธิวาส 11กพ. ขอเสียงชาวราชาหน่อยเร้ว......

หือ กี่สิบปีแล้วเนี่ย

ชอบของขม ชมเด็กสาว เล่าความหลัง

หุ หุ หุ เข้าข่ายอันนี้รึยังหว่า

ล้อเล่นนะคะป๋า

อ้าว ลืมเปลี่ยนล๊อกอิน

moo405:
แก่แล้วสิ ถึงพืดถึงความหลัง
ผมไม่ได้เป็นศิษ  ร.ร.ฯ แต่เคยเป็นศิษวัดที่นี่ ไม่ถึงเดือน(เพราะหลานตาเป็นเจ้าอาระวาด ที่วัด) เพราะยังหาที่พักม่ายด้าย

thamrong_ph:
เพิ่งรู้ว่าเป็นศิษย์โรงเรียนวัดราชาเหมือนกันนะเนี่ย
เอ..ทำไมผมกับคุณธรรมมีอะไรเหมือนกันหลายอย่างจังเลย
1.ชอบเปอโยต์เหมือนกัน (แต่ผมมี 1 คัน ขับเป็นอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนคุณธรรมมีหลายคัน รู้เรื่องรถทะลุปรุโปร่งยังกะรูกู เอ๊ย กูรูเปอโยต์)
2.เป็นคนจังหวัดเดียวกัน (แต่คนละะอำเภอ เพราะผมอยู่สิชล)
3.ชื่อจริงคล้ายกัน (ผมชื่อธำรงค์) แต่ชื่อเล่นเหมือนกันเป๊ะ
4.น่าจะอยู่ในวัยใกล้เคียงกันด้วยแหละ (ก็คุณธรรมอายุ 3++ ใช่มะ)
ยังนึกสงสัยว่า สมัยเรียนอยู่วัดราชาอาจจะเคยเจอกันก็ได้นะ หน้าตาคุ้น ๆ อุ อุ..
ท้ายนี้ขอให้ศิษย์วัดราชาทุกคน (โดยเฉพาะคุณธรรม) จงเจริญรุ่งเรืองในทุก ๆ ด้านนะครับ
จากผมธำรงค์ คนสิชลครับ ลูกค้าที่ซื้อ 405 ไปเมื่อตอนต้นปี 2552 (ตอนนี้ใช้ไปแล้ว 4,000 กม. อิ อิ)
ความจริงแล้วได้เข้าเวปนี้เกือบทุก ๆ วันนะ เพราะชอบดูสวย ๆ แอบลุ้นว่าวันไหนจะมีรถใหม่เข้ามาอีก (แต่ก็ไม่มีตังค์ซื้ออยู่ดี..)
ช่วงสงกรานต์หากเข้ากรุงเทพ ฯ ถ้าพอมีเวลาจะถือโอกาสไปคารวะศิษย์ร่วมสำนักครับ...

--- อ้างจาก: thamrong_ph ที่ กุมภาพันธ์ 11, 2011, 06:08:47 PM ---เพิ่งรู้ว่าเป็นศิษย์โรงเรียนวัดราชาเหมือนกันนะเนี่ย
เอ..ทำไมผมกับคุณธรรมมีอะไรเหมือนกันหลายอย่างจังเลย
1.ชอบเปอโยต์เหมือนกัน (แต่ผมมี 1 คัน ขับเป็นอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนคุณธรรมมีหลายคัน รู้เรื่องรถทะลุปรุโปร่งยังกะรูกู เอ๊ย กูรูเปอโยต์)
2.เป็นคนจังหวัดเดียวกัน (แต่คนละะอำเภอ เพราะผมอยู่สิชล)
3.ชื่อจริงคล้ายกัน (ผมชื่อธำรงค์) แต่ชื่อเล่นเหมือนกันเป๊ะ
4.น่าจะอยู่ในวัยใกล้เคียงกันด้วยแหละ (ก็คุณธรรมอายุ 3++ ใช่มะ)
ยังนึกสงสัยว่า สมัยเรียนอยู่วัดราชาอาจจะเคยเจอกันก็ได้นะ หน้าตาคุ้น ๆ อุ อุ..
ท้ายนี้ขอให้ศิษย์วัดราชาทุกคน (โดยเฉพาะคุณธรรม) จงเจริญรุ่งเรืองในทุก ๆ ด้านนะครับ
จากผมธำรงค์ คนสิชลครับ ลูกค้าที่ซื้อ 405 ไปเมื่อตอนต้นปี 2552 (ตอนนี้ใช้ไปแล้ว 4,000 กม. อิ อิ)
ความจริงแล้วได้เข้าเวปนี้เกือบทุก ๆ วันนะ เพราะชอบดูสวย ๆ แอบลุ้นว่าวันไหนจะมีรถใหม่เข้ามาอีก (แต่ก็ไม่มีตังค์ซื้ออยู่ดี..)
ช่วงสงกรานต์หากเข้ากรุงเทพ ฯ ถ้าพอมีเวลาจะถือโอกาสไปคารวะศิษย์ร่วมสำนักครับ...

--- End quote ---

จ๊าก......ดีใจเป็นที่สุดที่เคยเรียนที่เดียวกับท่าน ผมนึกแล้วว่าคนหน้าตาดีต้องเรียนที่เดียวกันแน่ๆ ผมเข้าเรียนทีวัดราชาก็ปี27 จบม.6ปี33 เรียนที่นี่มันซะ6ปีเลย ไม่รู้คิดได้อย่างไร รร.สหถมเถดันไม่ไปเข้า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version