start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ชมพูน้ำเงิน ราชาธิวาส ยอดปรารถนา  (อ่าน 38925 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1
ชมพูน้ำเงิน ราชาธิวาส ยอดปรารถนา
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:21:34 PM »

ให้วิชา และความรู้หมู่เรา ทั้งหลาย

ให้แนวทาง เกียรติศักดิ์ ชาติชาย

ไว้ลาย พวกเรา ราชา..........

..............................

อิอิ ไม่มีอะไร แค่คิดถึงรร.เพราะวันนี้เป็นวันสถาปนารร.วัดราชาธิวาส 11กพ. ขอเสียงชาวราชาหน่อยเร้ว......
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5
Re: ชมพูน้ำเงิน ราชาธิวาส ยอดปรารถนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 12:49:20 PM »

หือ กี่สิบปีแล้วเนี่ย

ชอบของขม ชมเด็กสาว เล่าความหลัง

หุ หุ หุ เข้าข่ายอันนี้รึยังหว่า

ล้อเล่นนะคะป๋า

อ้าว ลืมเปลี่ยนล๊อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:55:59 PM โดย ธรรม-webmaster »

moo405

• บุคคลทั่วไป
Re: ชมพูน้ำเงิน ราชาธิวาส ยอดปรารถนา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 01:08:51 PM »

แก่แล้วสิ ถึงพืดถึงความหลัง
ผมไม่ได้เป็นศิษ  ร.ร.ฯ แต่เคยเป็นศิษวัดที่นี่ ไม่ถึงเดือน(เพราะหลานตาเป็นเจ้าอาระวาด ที่วัด) เพราะยังหาที่พักม่ายด้าย

thamrong_ph

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 06:08:47 PM »

เพิ่งรู้ว่าเป็นศิษย์โรงเรียนวัดราชาเหมือนกันนะเนี่ย
เอ..ทำไมผมกับคุณธรรมมีอะไรเหมือนกันหลายอย่างจังเลย
1.ชอบเปอโยต์เหมือนกัน (แต่ผมมี 1 คัน ขับเป็นอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนคุณธรรมมีหลายคัน รู้เรื่องรถทะลุปรุโปร่งยังกะรูกู เอ๊ย กูรูเปอโยต์)
2.เป็นคนจังหวัดเดียวกัน (แต่คนละะอำเภอ เพราะผมอยู่สิชล)
3.ชื่อจริงคล้ายกัน (ผมชื่อธำรงค์) แต่ชื่อเล่นเหมือนกันเป๊ะ
4.น่าจะอยู่ในวัยใกล้เคียงกันด้วยแหละ (ก็คุณธรรมอายุ 3++ ใช่มะ)
ยังนึกสงสัยว่า สมัยเรียนอยู่วัดราชาอาจจะเคยเจอกันก็ได้นะ หน้าตาคุ้น ๆ อุ อุ..
ท้ายนี้ขอให้ศิษย์วัดราชาทุกคน (โดยเฉพาะคุณธรรม) จงเจริญรุ่งเรืองในทุก ๆ ด้านนะครับ
จากผมธำรงค์ คนสิชลครับ ลูกค้าที่ซื้อ 405 ไปเมื่อตอนต้นปี 2552 (ตอนนี้ใช้ไปแล้ว 4,000 กม. อิ อิ)
ความจริงแล้วได้เข้าเวปนี้เกือบทุก ๆ วันนะ เพราะชอบดูสวย ๆ แอบลุ้นว่าวันไหนจะมีรถใหม่เข้ามาอีก (แต่ก็ไม่มีตังค์ซื้ออยู่ดี..)
ช่วงสงกรานต์หากเข้ากรุงเทพ ฯ ถ้าพอมีเวลาจะถือโอกาสไปคารวะศิษย์ร่วมสำนักครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 06:14:20 PM โดย thamrong_ph »

• PHASE 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:42:24 PM »

เพิ่งรู้ว่าเป็นศิษย์โรงเรียนวัดราชาเหมือนกันนะเนี่ย
เอ..ทำไมผมกับคุณธรรมมีอะไรเหมือนกันหลายอย่างจังเลย
1.ชอบเปอโยต์เหมือนกัน (แต่ผมมี 1 คัน ขับเป็นอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ค่อยรู้เรื่อง ส่วนคุณธรรมมีหลายคัน รู้เรื่องรถทะลุปรุโปร่งยังกะรูกู เอ๊ย กูรูเปอโยต์)
2.เป็นคนจังหวัดเดียวกัน (แต่คนละะอำเภอ เพราะผมอยู่สิชล)
3.ชื่อจริงคล้ายกัน (ผมชื่อธำรงค์) แต่ชื่อเล่นเหมือนกันเป๊ะ
4.น่าจะอยู่ในวัยใกล้เคียงกันด้วยแหละ (ก็คุณธรรมอายุ 3++ ใช่มะ)
ยังนึกสงสัยว่า สมัยเรียนอยู่วัดราชาอาจจะเคยเจอกันก็ได้นะ หน้าตาคุ้น ๆ อุ อุ..
ท้ายนี้ขอให้ศิษย์วัดราชาทุกคน (โดยเฉพาะคุณธรรม) จงเจริญรุ่งเรืองในทุก ๆ ด้านนะครับ
จากผมธำรงค์ คนสิชลครับ ลูกค้าที่ซื้อ 405 ไปเมื่อตอนต้นปี 2552 (ตอนนี้ใช้ไปแล้ว 4,000 กม. อิ อิ)
ความจริงแล้วได้เข้าเวปนี้เกือบทุก ๆ วันนะ เพราะชอบดูสวย ๆ แอบลุ้นว่าวันไหนจะมีรถใหม่เข้ามาอีก (แต่ก็ไม่มีตังค์ซื้ออยู่ดี..)
ช่วงสงกรานต์หากเข้ากรุงเทพ ฯ ถ้าพอมีเวลาจะถือโอกาสไปคารวะศิษย์ร่วมสำนักครับ...

จ๊าก......ดีใจเป็นที่สุดที่เคยเรียนที่เดียวกับท่าน ผมนึกแล้วว่าคนหน้าตาดีต้องเรียนที่เดียวกันแน่ๆ ผมเข้าเรียนทีวัดราชาก็ปี27 จบม.6ปี33 เรียนที่นี่มันซะ6ปีเลย ไม่รู้คิดได้อย่างไร รร.สหถมเถดันไม่ไปเข้า

• PHASE 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:04:43 PM »

นึกแล้วมันน่าเสียดายอย่างหนึ่ง คือรร.ชายล้วนมันจะด้อยเรื่องหญิง ท่านว่ามะ เจอหญิงนี่ประหม่า กลัว ตัวสั่น ริกๆๆๆ แต่ก็ได้อะไรหลายอย่างนะรร.ชายล้วนเนี่ย อย่างน้อยช่วงหนึ่งก็เคยมีแฟนเป็นตุ๊ดแล้วกันหล่ะเอา น่าภูมิใจมาก

ตอนเข้าม.1ก็เจอแจ็คพอร์ตเลยนะ อ.ประจำชั้นชื่ออ.อรรวรรณ พจนานนท์ ซึ่งใครก็รู้ว่าถ้าใครอยู่ห้องนี้จะโชคดีสุด คิดถึงเหมือนกันนะ 11กพ.แม้ว่าจะไม่เคยไปร่วมงานแต่ผมจำได้นะ มาม.ปลายอย่างอ.ตุ๊  อ.พลรบ เงี่ย ก็คิดถึงๆๆ

วันนี้ดีใจสุดๆที่รู้ว่าท่านก็ศิษย์วัดราชา ที่ผมรู้จักก็มีหลายคนนะที่ใช้เปอโยต์แล้วจบวัดราชามา อย่างพี่ต้อม...นี่ก็วัดราชา พี่เอก็ใช่ พี่ติ๊กนี่รุ่นเดอะเลยนะ(ลูกค้าผมเหมือนกัน)

โอวยิ่งพูดยิ่งคิดถึง ก็ขอให้ท่านธำรงค์และท่านอื่นๆใด้ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานเหมือนกันครับ ไว้โอกาศเหมาะๆแล้วจะไปคาราวะท่านที่อุบลฯนะครับ

ออ. วันนั้นเบียร์อร่อยมากครับท่าน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 10:14:48 PM โดย ธรรม-webmaster »

thamrong_ph

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 11:26:18 AM »

ผมจบ ม.3 จากสิชล เข้ากรุงเทพฯ มาเรียน ม.4 โรงเรียนวัดราชาในปี 2526 จบ ม.6 ปี 2528 (ผมเป็นรุ่นพี่คูณธรรมราว 4 ปี แสดงว่าตอนผม ม.5 คุณธรรมน่าจะอยู่ ม.1 เองนะ ...อิ อิ มันฟ้องถึงอายุนะเนี่ย..) ตอนเข้าเรียนมีตึก 6 ชั้น รู้สึกตื่นเต้้นนะ จำได้ว่าอาจารย์เคยพูดว่าเป็นหนึ่งหรือสองโรงเรียนเองนะที่มีตึกสูงถึง 6 ชั้นในสมัยนั้น (แต่สมัยนี้คงมีหลายโรงเรียนที่มีตึกสูงกว่านั้นไปแล้ว) พูดถึงโรงเรียนชายล้วน พอเจอผู้หญิงผมก็มีความรู้สึกไม่ต่างไปจากคุณธรรมนะ แต่น่ายินดีนะที่โรงเรียนของเรามีตุ๊ดแพร่หลายมาตั้งนานแล้ว ล้ำหน้าโรงเรียนดัง ๆ ที่เพิ่งมีในภายหลังอีกหลายโรงเรียน..อิอิ..
ผมจบมาแล้วไม่ค่อยได้กลับเข้าไปในโรงเรียน แต่ช่วงเรียนรามฯ เคยเข้าไปเยี่ยมเยียนที่วัดบ่อยครั้ง เพราะเพื่อนที่เรียนรามยังคงเป็นศิษย์วัดอยู่ (เป็นลูกศิษย์ท่านหวิน ไม่ทราบรู้จักรึปล่าว)
สมัยเรียนอาจารย์บอกว่า ศิาย์เก่าวัดราชาที่มีชื่อเสียงสมัยนั้นคือ พล.อ.อ.ประพันธ์ ธูปะเตมีย์ ผบ.ทอ. ก็รู้สึกภูมิใจนะ หลังจบ ม.6 มีเพื่อนร่วมห้องที่ไปได้ดี เท่าที่จำได้ก็มีพันเอกสุรเดช XXX ซึ่งจบโรงเรียนนายร้อย จปร. และ พันโท นายแพทย์คุณากร XXX ซึ่งจบจากวิทยาลัยแพทยศาสตร์พระมงกุฏเกล้า ส่วนแท่ง (ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง) เป็นรุ่นพี่ของผมสักปีสองปีนะ (คุยหน่อย...) แต่ที่น่าภูมิใจไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันก็คือ ศิษย์เก่าของโรงเรียนท่านหนึ่งเป็นเจ้าของกิจการจำหน่ายรถยนต์ยุโรปมือสองยี่ห้อหนึ่งซึ่งน่าจะเป็นรายใหญ่ที่สุดในประเทศไทย (พอคุ้นๆ มั้ยว่าเป็นใคร)
สำหรับอาจารย์ผมจำได้น้อยมาก แต่เท่าที่จำได้แม่น คือ อาจารย์พลรบ ยิ้มงาม อาจารย์ฝ่ายปกครอง (เพราะโดนตีมาครั้งหนึ่ง) สมัยนั้นมีอาจารย์ผู้หญิงอาวุโสท่านหนึ่งขับเปอโยต์ 305 ด้วยนะ แต่จำชื่อไม่ได้แล้ว แต่ยังจำอาจารย์นพพร ชูพูล ได้นะ เพราะท่านเป็นชาวพัทลุง สอนวิชาภาษาไทย พออาจารย์รู้ว่าผมเป็นคนใต้เหมือนท่าน มีความรู้สึกว่าท่านรู้สึกเอ็นดูกับผมมากเป็นพิเศษ แต่ตอนหลังทราบว่าท่านย้ายกลับไปสอนที่ใต้แล้วนะ ยังคงระลึกถึงท่านอยู่เสมอ อ้อ..ยังเคยเจออาจารย์ผู้หญิงท่านหนึ่ง สอนวิชาฟิสิกส์หรือเคมีนี่แหละ จำชื่อท่านไม่ได้แล้ว แต่จำนามสกุลได้ว่า "ภวภูตานนท์ ณ มหาสารคาม" ท่านเออร์ลี่รีไทร์ แล้วมาเปิดกิจการร้านถ่ายเอกสารอยู่แถวพระรามเจ็ด ใกล้ ๆ พระนครเหนือ ได้พูดคุยกับท่านสองสามครั้งแล้ว
ที่น่าแปลกใจอีกอย่างหนึ่งเกี่ยวกับโรงเรียนสำหรับผมก็คือ เพิ่งทราบในภายหลังว่าคุณพ่อตา และคุณพี่เขยต่างก็เป็นศิษย์เก่าวัดราชาเหมือนกัน โลกช่างกลมจริง ๆ ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:33:54 PM โดย thamrong_ph »

• PHASE 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 10:01:08 AM »

โอวว ท่านครับ ท่านพี่ แต่ว่าท่านดูไม่แก่เลยนะครับ แต่นะ วัยผมและวัยท่านใครเค้าจะว่าแก่ได้อย่างไร  ยิ่งวันนี้วันแห่งความรัก คิดแล้วเปรี้ยวปาก ก็คนมันยังวัยรุ่นอะนะ

อ.นพพรแกก็ใช้305นะท่าน ผมยังเคยไปนั่งรถแกเลย ตอนนั้นออกป้ายแดงซะด้วย

เพื่อนผมที่จบมาด้วยกันคนนึงก็เป็นตำรวจที่อุบลคนนึงนะท่าน  ห้องเดียวกันเลย ตอนเรียนงี้ซี้ปึ๊กเลย แต่พอจบแล้วไม่เคยเจอกันเลย ข่าวว่าอยู่ที่อุบล ชื่อ พตท.วีรพัธุ์ นาคสุข ไม่รู้ท่านเคยได้ยินชื่อหรือเปล่า

• PHASE 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 10:14:06 AM »

เอ๊ะ แต่ท่านบอกว่าจบรามใช่มั๊ย ผมก็จบรามนะ แต่ผมไม่เหมือนท่านแน่นอน เพราะผมเรียน8ปี 5555555+++

พี่สาวที่เป็นลูกพี่ลูกน้องกับผมก็จบที่รามนะ เป็นอาชีพเดียวกับท่านเลย แกชื่อ อุไรรัตน์ น้อยสุวรรณ พอจะคุ้นชื่อมั๊ยท่าน อันนี้เป็นลูกของน้า

thamrong_ph

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:19:04 PM »

...ขอ up กระทู้เล่าความหลัง...ต่อหน่อยนะ
-ที่คุณธรรมพูดเรื่องไม่แก่น่ะ ผมเห็นด้วยร้อยเปอร์เซ็นต์ครับ เพราะไม่เคยเห็นคนขับเปอโยต์คนไหนแก่เลยซักคน..อุอุ
-อ๋อ...เพิ่งรู้ว่าเป็นเพื่อนซี้กับ พตท.วีระพันธุ์ นาคสุข นะเนี่ย ท่านเป็นพนักงานสอบสวนอยู่สภ.เมืองอุบลครับ ผมรู้จักท่าน เคยเจอกันหลายครั้ง (แต่ไม่แน่ใจว่าท่านจำผมได้ป่าว) ท่านเป็นคนใต้ด้วยเหรอครับ ดูท่านหน้าตาดีนะ (น่าจะเป็นคนใต้...อิอิอิ...) คราวหน้าถ้าเจอจะถามท่านอีกที ในฐานะที่เป็นศิษย์ร่วมสำนัก
-สำหรับญาติของคุณธรรมอีกท่านหนึ่งนั้น ยอมรับสารภาพว่าไม่ค่อยคุ้นเลยนะครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 03:23:12 PM โดย thamrong_ph »

• PHASE 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 10:23:30 PM »

555 ท่านครับ ตาวีรพันธุ์ คนประจวบครับ พ่อเค้าอยู่ทางหลวงประจวบ ผมยังเคยไปนอนบ้านเค้าเลย แต่20กว่าปีแล้วไม่เจอกัน ไม่รู้เค้าจะจำหน้าตาหล่อเหลาของผมได้หรือปล่า  อิอิอิ

supreme

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 04:04:13 PM »

เข้ามาสวัสดีคุณธรรมครับ ผมก็ชมพูน้ำเงินเหมือนกัน เป็นรุ่นพี่คุณธรรม ๒ปี แถมมี อาจารย์ประจำชั้นคนเดียวกันอีก ฮ่าๆๆ สยองมาก ตอนนั้นคุ้นๆว่ามีอาจารย์อีกคนเป็นคู่บัดดี้กัน สอนภาษาอังกฤษ จำชื่อไม่ได้แล้ว แต่ผมยกไว้เป็นนางฟ้า เพราะทั้งสวยและใจดี  ส่วนอาจารย์อรวรรณยกให้เป็นขาโหด ถึงจะโหดแต่แกเอาใจใส่นักเรียนดีทีเดียว  เลิกเรียนแกตามไปบ้านนักเรียนในห้อง ไปคุยกับพ่อแม่  เพื่อนผมในห้องตัวเกเร ๒-๓คน นี่แกไปหาถึงบ้านทุกคน

ตอนที่ผมเรียน เขาเริ่มจะทุบตึกสมอราย(ใกล้ประตูทางเข้า) แล้วสร้างตึกใหม่  ด้านล่างเป็นพวกช่าง ด้านบนเป็นสนามบาส ฮ่าๆ เรียนบาสวันแรกก็โดนตียกทีม เพราะตอนที่เราเข้าไปชู๊ต แล้วอีกฝ่ายได้ลูก แต่ทีมผมเข้าไปแย่ง ไม่ยอมถอยมาตั้งรับ อ.เลยเรียกมาตียกทีม หึๆ ถ้าเป็นสมัยนี้คงมีเรื่อง เพราะสอนวางยา

ส่วนอาจารย์ปกครอง อ.พลรบ จำได้ไม่เคยลืม คนอะไรไม่รู้ เซ้นและสายตาดีมากๆ  แกไปตรวจพวกดูดบุหรี่ที่ห้องน้ำติดกับโรงอาหารเสร็จ ขึ้นบันไดมาชั้นสาม มองทะลุหน้าต่างที่เปิดอยู่  ก็ห่างกันไกลอยู่นะ  มองเห็นเด็กกำลังเล่นเปิดหนังสือกินตังค์ พอมาถึงห้องแกดึงมาเอาผิดได้ทั้งกลุ่ม  โชคดีที่ผมไม่ได้เข้ากลุ่มกับมันด้วยไม่งั้นโดนตบหน้าหันแน่ๆเลย

ส่วนอาจารย์ที่ผมประทับใจที่สุดคือ อาจารย์กัลญานี ถนอมแก้ว ตอนนั้นแกสอนวิชาดนตรีไทย และผมเรียนห้องบ๊วย อาจารย์ทุกคน เข้ามาก็บ่นๆ พรรณาถึงตัวเองทำไมต้องมาสอนห้องนี้  สอนก็อคติกับนักเรียน นักเรียนผิดน้อยก็จัดเต็ม นักเรียนที่เกอยู่แล้วก็เกมากขึ้น ฯลฯ แต่อาจารย์ท่านนี้มีแต่ความยิ้มแย้ม ไม่เคยเห็นแกทำท่าเบื่ออะไรกับนักเรียนเลย  ตอนนั้นเลยไปเข้าชมรมแกซะเลย ได้ไปทัศนศึกษาที่สวนสยาม กับพัทยาด้วย เท่โครตๆ ตอนทำทดสอบผมได้คะแนนเกือบเต็ม

เสียดายจังที่เราไม่ได้เรียนรุ่นเดียวกัน  ไม่งั้นวันที่ไปรับ 306 ที่เจ้าของสวยๆ  คุณธรรมคงลดแลกแจกแถมมากกว่านี้แน่ๆเลย ฮิ ฮิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 04:57:30 PM »

อ้าวๆๆๆพี่ มารับ306 เจ้าของสวยด้วยเหรอ ก็เมื่อเร็วๆนี้อะดิ นี่พี่หนุ่มปะเนี่ย โอวถ้าใช่นี่ฮาเลย ตกลงศิษย์วัดราชานี่ต้องขับเปอโยต์กันใช่มั๊ยพี่....อิอิ  นี่ที่นับๆก็5คนเข้าไปแล้ว มีท่านธำรงค์ รุ่นพี่ผม4ปี  พี่ต้อม...และพี่เอนี่เป็นเพื่อนกัน รุ่นพี่ผมน่าจะซั๊ก2-3ปี ผมว่าน่าจะรุ่นเดียวกับพี่หนุ่มนะ  พี่ติ๊กราชารุ่นใหนหว่า น่าจะรุ่นพี่ผมเกิน10ปี แกมี403ด้วยนะ   โอว เยอะๆๆ เรามาคืนสู่เย้าชาวราชากันที่เต็นท์ผมซั๊กรอบมั๊ยพี่ อิอิ

อาจารย์ที่พี่ว่าใช่อ.เปรมวดีรึป่าว ชอบๆๆๆ

ตกลง

supreme

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 06:40:52 PM »

จำชื่อไม่ได้ จำได้ว่าสอนภาษาอังกฤษ ผอมๆขาวๆ ตาเล็กๆ ตอนนั้นผมมีปัญหา เลยเข้าเรียนช้ากว่าเขา แกก็สอนทวนให้ผมตัวต่อตัว ตอนนั้นรู้สึกว่าแกใจดีจัง  แต่ อ.อรรวรรณ ผมเจอทีไรสมองมันจะตึบไปเลย  เวลาแกเรียกชื่อขึ้นถาม  หัวใจผมร่วงไปที่ตาตุ่ม ตอบ วกไปวนมา จนแกไม่รู้จะเอาไงกับผมดี เลยตีแบบลดโทษลงครึ่งนึง ฮิ ฮิ

อ้อ อ.ประจำชั้นผมอีกคนตอน ม.๒ ชอบใส่ชุดลูกเสือ รู้สึกจะชื่อ อ.ปราสาท  แต่พวกผมชอบเรียกแกว่า ประ...  ชอบแกนะ  ไม่เครียด มีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังตลอด  พวกนักเรียนชอบแก แต่ตอนฝึกลูกเสือได้ยินว่าโหดเหมือนกัน

• PHASE 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:21:48 PM »

55555.....ใช่อ.ประสาท เหลือจันทร์หรือเปล่า แสดงว่าว่ายังไม่แก่ ยังจำได้อยู่ อิอิ

supreme

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2011, 07:57:18 PM »

แต่ผมรู้สึกว่า ตัวเองชักเลอะเลือนง่ะ ทบทวนคำตอบตัวเองแล้ว จำผิดหลายอันอยู่  แต่พอจำได้ว่า คุณธรรมรับเป็นธุระเรื่องโอนรถ ฮิฮิ ที่จริงไม่อยากรบกวน  แต่ผมไม่รู้ทางไปขนส่ง  เคยไปกับเพื่อนแล้วก็จำไม่ได้ ที่ผ่านมาก็ให้คนอื่นทำให้ตลอด ผมนอนรออย่างเดียว

• PHASE 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:05:21 AM »

แต่ผมรู้สึกว่า ตัวเองชักเลอะเลือนง่ะ ทบทวนคำตอบตัวเองแล้ว จำผิดหลายอันอยู่  แต่พอจำได้ว่า คุณธรรมรับเป็นธุระเรื่องโอนรถ ฮิฮิ ที่จริงไม่อยากรบกวน  แต่ผมไม่รู้ทางไปขนส่ง  เคยไปกับเพื่อนแล้วก็จำไม่ได้ ที่ผ่านมาก็ให้คนอื่นทำให้ตลอด ผมนอนรออย่างเดียว

แล้วตกลงพี่ท่านเป็นใครกันแน่เนี่ย คงไม่ใช่พี่หนุ่มแล้วม้าง

tumxsi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:56:52 PM »

เพิ่งรู้ว่า มีเพื่อนๆ ในนี้เรียนวัดราชาด้วยเหมือนกัน...บังเิอิญกันจริงๆ ::) ยินดีที่ได้รู้จักกันทุกคนครับ
ผมก็เรียนวัดราชาเหมือนกัน ได้อ่านจากที่ทุกท่านเขียน ก็นึกถึงความหลังได้ แต่ผมเนี่ยไม่ค่อยได้ไปเรียนหรอกครับ...เอาแต่เที่ยว..โดด
ยิ่งช่วง มอ ปลายด้วยแล้ว ไปก็แค่ตอนเลิกเรียน ไปเจอเพื่อนที่ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อ เจ๊ไฝ จำชื่อไม่ได้ล่ะ ผมเองยังจำไม่ค่อยได้เลยว่าเข้าเรียนปีไหน จำได้แต่เพื่อนร่วมรุ่นบางคนเท่านั้น คุณธรรมอยู่ ม.1ห้องอะไรครับ ผมห้อง 5 ม.4 ห้อง5 เหมือนกัน ทันอาจารย์สุดน่ารัก อ.เปรมวดีป่าวครับ ประจำชั้น ม.1/2 มั่ง ตอนเข้าแถวแอบมองประจำ ไปแต่งงานกับ อ.ที่สอนพละ จำชื่อไม่ได้ล่ะ  :)
คุณธรรม ทัน รุ่น กระเทยกอล์ฟป่าวครับ รุ่นพี่ผมปีนึงมั่ง หน้าขาวๆ ได้ดีเป็นพี่เลี้ยงนางงามกะนางแบบตอนนี้เป็นไงบ้างไม่รู้ล่ะ
วันสถาปนาโรงเรียน ผมก็ไม่ได้ไปนานล่ะ จำได้ล่าสุด ไปนั่งโต๊ะจีน มีการแสดงเด็กๆ มันแปลกๆ ตรงที่มันมีผู้หญิงด้วยนี่สิ.....
แต่จำได้ตอนเรียน จัดคอนเสริตร์ที่เซ็นทรัลลาดพร้าว วงดิอินโนเซ็นต์ กับแกรนเอ็กซ์ ยังจำได้อยู่เลย เออ ....สงสัยเราจะเข้าและจบปีเดียวกันครับ ถามเพื่อนร่วมรุ่นมา เข้าปี 28 จบปี 33 เ่ลขประจำตัว 20050 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 06:22:01 PM โดย tumxsi »

• PHASE 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:50:04 PM »

อ้าวๆๆๆ น้าตั้ม รุ่นเดียวกับผมเลยนะเนี่ย ม.1ผมอยู่ห้อง1/3 ห้อง5เนี่ยรู้สึกเพื่อนที่ขนอมผมเรียนอยู่คนนึงด้วย ชื่อ เฉลิมชนม์ อัครพงษ์พันธุ์
แต่เพื่อนซี้สุดอีกคนชื่อนิเวศ สันติสุขลาภผล นี่ก็น่าจะมาจากห้อง5นะ อ.ประจำชั้นของน้าตั้มคนใต้ป่าว รู้สึกคนเกาะสมุย

พอขึ้นม.2ก็เป็นห้อง1 จนจบม.6เลย สอบได้ที่โหล่ของห้อง น่าภูมิใจมาก

ร้านพี่ไฝนี่ก็ร้านประจำของผมด้วยนะ กินมันทุกเช้า นั่งจนเพลงมาร์ชดำรงค์ไทยขึ้น พี่กบแกก็มาใล่นี่ห้องน้ำจะเป็นจุดซ่อนที่ดีที่สุด อิอิ ทุกวันนี้เวลาผ่านไปแถวนั้นยังไปอุดหนุนแกบ่อยๆเลย เพื่อนผม ชื่อสกล จินดามณีโรจน์ นี่กินมาตั้งแต่เรียนยันตอนนี้เลยนะ ล่าสุดผมก็เพิ่งไปมาเมื่อปีที่แล้ว ไม่รู้ตอนนี้ยังอยู่ป่าว

ตอนที่จัดคอนเซิร์ตผมนี่นั่งข้างหน้าเลยนะ ลานจอดรถด้านบนเซ็นทรัลลาดพร้าว

มีอยู่วันหนึ่งตอนสมัยม.5 ห้องผมโดดเรียนทั้งห้อง ตอนเช้าเข้าแถว พวกอาจารย์งง เฮ้ย 5/1มันหายไปใหนทั้งแถววะเนี่ย หนีไปเที่ยววังตะใคร้กัน กลับมาพี่กบเล่นมันซะทั้งห้องเลย

PONG4380

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 08:30:27 PM »

ชอบของขม ชมเด็กสาว เล่าความหลัง 55555555555555

• PHASE 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:18:44 PM »

ถูกต้องทั้งน้านครับป๋า อยากไปชมเด็กสาวแถวเหนือจัง.......อิอิอิ

woody007

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:21:57 AM »

แหม ไม่รู้นะเนี้ยว่าพี่ธรรมจบ ร.ว. ผมไม่ได้จบหรอกแต่พี่ชายผมจบที่นั้น ส่วนตัวผม โรงเรียนคู่ปรับคับ มกุฏกษัตริย์

• PHASE 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:43:36 AM »

เฮ้ย มก. อย่าให้เจอนะ ถ้าเจอหล่ะก็จะเลี้ยงเหล้าซะ1จอก.....อิอิ

woody007

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:40:51 AM »

ขอบคุณคับผม..แต่บอยไม่ดื่มฮับ..ขอแม๊กซ์ 1 วงได้ฮะป่าว

• PHASE 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:57:38 AM »

โห ขอแม็ก เอาตังค์ไปเลยดีกว่า.....อิอิ ล้อเล่นคร๊าบบบบ

tumxsi

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:16:14 PM »

ร.ว พ่อ ม.ก
เขียนไว้ข้างกำแพง กะ ป้ายรถเมล์

• PHASE 5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:35:45 PM »

ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลย ว่าใครเป็นพ่อ เอ๊ย พูดผิด ใครพ่อใคร เพราะถ้าเลยเทเวศไปทางบางลำพูก็กลายเป็น"มก.พ่อ รว."  .....อิอิ

แต่เดียวนี้มีผู้หญิงด้วยคงมันน่าดูนะ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:41:03 PM โดย ธรรม-webmaster »

woody007

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 05:15:38 PM »

ใครคือพ่อใครคงไม่ใช่สาระ แต่ที่แน่ๆเราคือพี่น้องกันคับ ฮ่าๆๆๆ

tumxsi

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 05:21:22 PM »

ใครคือพ่อใครคงไม่ใช่สาระ แต่ที่แน่ๆเราคือพี่น้องกันคับ ฮ่าๆๆๆ
ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบบ
อันนั้นมันเรื่องสมัยเด็กๆ.....โตแล้วก็สถาบันเดียวกัน peugeot

thamrong_ph

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:38:12 PM »

เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน จนต้อง bookmarks เอาไว้ อ่านไปก็ประทับใจ ระลึกถึงความหลัง เอ๊...หรือว่าเราแก่ไปแล้วจริง ๆ อิอิ..

• PHASE 5
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:55:31 AM »

เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน จนต้อง bookmarks เอาไว้ อ่านไปก็ประทับใจ ระลึกถึงความหลัง เอ๊...หรือว่าเราแก่ไปแล้วจริง ๆ อิอิ..

สงสัยจะแก่นิดหน่อยนะครับท่าน เพราะ ชอบของขาว ชมเด็กสาว เล่าเรื่องเสียว งัยครับ....อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 11:18:35 AM โดย ธรรม-webmaster »

needu

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 11:53:02 AM »

อ่านๆมาเนี่ยะรู้สึกว่าจะรุ่นใกล้เคียงกันหมดเลยนะ ผมเรียนที่นี้มา 6 ปีรหัสนักเรียนก็17084 เป็นเด็กสายวิทย์ตั้งแต่ม.ต้นยันม.ปลาย  ตอนจบป.6โยนฯ แม่จะพาไปเข้าอัสสัมศรีราชา แต่บอกแม่ว่าถ้าไม่ให้เรียนวัดราชาจะไม่เรียน พอดีฟังรุ่นพี่แถวบ้านคุยให้ฟังว่าโรงเรียนดีอย่างนี้ดีอย่างนั้น ไอ้เราก็เด็กไม่เคยเจอโลกพอฟังมาก็เคลิ้มโรงเรียนอะไรวะมันจะดีปานนั้น เวรไม่ต้องทำ ขี้เกียจเรียนก็แวบได้ เรียนก็เดินเรียนย้ายไปห้องโน้นทีห้องนี้ทีดีจริงๆ พอหลวมตัวมาก็ล่อซะ 6 ปีเต็มเลย ท่านอาจารย์ที่กล่าวๆกันมานี้ผมก็จำไดัทุกคน บางท่านก็เสียแล้ว บางท่านก็เกษียณ บางท่านก็ย้ายไปโรงเรียนอื่น แต่ระดับอ.ระดับตำนานอย่างอ.พัลลภ(เห็นว่าลาออกมาเป็นผจก.บ.ประกัน) อ.ตุ๊ อ.สมบัติ อ.อีกหลายๆท่านมางานโรงเรียนทุกปี ถ้ายังไงก็แนะนำว่านัดแนะเพื่อนฝูงว่าปีหนึ่งมีวันเดียวที่เราน่าจะทำตัวให้ว่างมารำลึกอดีตกันซะครั้ง สำหรับงานโรงเรียนรุ่นผมจะไปกันประมาณไม่เกิน 30 คน นั้งแถวหลังต่อ3โต๊ะเป็นโต๊ะเดียวกันทุกปีรุ่นพี่รุ่นน้องเป็นรู้จักคนนี้รู้จักคนนั้นก็ทักทายเฮฮากันทั้งคืน อย่างปีนี้ก็มีรุ่นป๋าธรรมมานั่งด้วย 1 คนจำชื่อไม่ได้แหละรู้แต่ว่าซี้ไอ้โรจน์ ถ้าอยากรู้ข่าวคราวของโรงเรียนก็เข้าไปดูที่นี้่นะ http://www.rajadhivas-alumni.com/index.php มีรายละเอียดข่าวคราว และรายชื่อรุ่นพีเพื่อนพ้องรุ่นน้องอยู่ครบถ้วน

เราชาวราชา เราชาวราชา ชมพูน้ำเงิน ชมพูน้ำเงิน

shamp

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:41:33 PM »

ยบ. เข้ามาดู เด็กวัดราชา ชิชิ เด็กวัด

• PHASE 5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:44:11 PM »

อยากไปโยนปิงปองแถวเกียกกายอะ.....อิอิอิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 11:30:06 AM »

ยบ. เข้ามาดู เด็กวัดราชา ชิชิ เด็กวัด

อ๊ะ โรงเรียนเดียวกับพี่ต้อม(ข้าวเหนียว)อะดิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 08:17:30 PM »

โยว เย......วันเสาร์นี้ก็11กพ.วันสถาปณาราชาธิวาสอีกแล้วซินะ ครบรอบกี่ปีแล้วไม่รู้ ยังไม่เคยไปร่วมเลี้ยงฉลองเลย....อิอิ

thamrong_ph

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 06:15:08 PM »

อ่านๆมาเนี่ยะรู้สึกว่าจะรุ่นใกล้เคียงกันหมดเลยนะ ผมเรียนที่นี้มา 6 ปีรหัสนักเรียนก็17084 เป็นเด็กสายวิทย์ตั้งแต่ม.ต้นยันม.ปลาย  ตอนจบป.6โยนฯ แม่จะพาไปเข้าอัสสัมศรีราชา แต่บอกแม่ว่าถ้าไม่ให้เรียนวัดราชาจะไม่เรียน พอดีฟังรุ่นพี่แถวบ้านคุยให้ฟังว่าโรงเรียนดีอย่างนี้ดีอย่างนั้น ไอ้เราก็เด็กไม่เคยเจอโลกพอฟังมาก็เคลิ้มโรงเรียนอะไรวะมันจะดีปานนั้น เวรไม่ต้องทำ ขี้เกียจเรียนก็แวบได้ เรียนก็เดินเรียนย้ายไปห้องโน้นทีห้องนี้ทีดีจริงๆ พอหลวมตัวมาก็ล่อซะ 6 ปีเต็มเลย ท่านอาจารย์ที่กล่าวๆกันมานี้ผมก็จำไดัทุกคน บางท่านก็เสียแล้ว บางท่านก็เกษียณ บางท่านก็ย้ายไปโรงเรียนอื่น แต่ระดับอ.ระดับตำนานอย่างอ.พัลลภ(เห็นว่าลาออกมาเป็นผจก.บ.ประกัน) อ.ตุ๊ อ.สมบัติ อ.อีกหลายๆท่านมางานโรงเรียนทุกปี ถ้ายังไงก็แนะนำว่านัดแนะเพื่อนฝูงว่าปีหนึ่งมีวันเดียวที่เราน่าจะทำตัวให้ว่างมารำลึกอดีตกันซะครั้ง สำหรับงานโรงเรียนรุ่นผมจะไปกันประมาณไม่เกิน 30 คน นั้งแถวหลังต่อ3โต๊ะเป็นโต๊ะเดียวกันทุกปีรุ่นพี่รุ่นน้องเป็นรู้จักคนนี้รู้จักคนนั้นก็ทักทายเฮฮากันทั้งคืน อย่างปีนี้ก็มีรุ่นป๋าธรรมมานั่งด้วย 1 คนจำชื่อไม่ได้แหละรู้แต่ว่าซี้ไอ้โรจน์ ถ้าอยากรู้ข่าวคราวของโรงเรียนก็เข้าไปดูที่นี้่นะ http://www.rajadhivas-alumni.com/index.php มีรายละเอียดข่าวคราว และรายชื่อรุ่นพีเพื่อนพ้องรุ่นน้องอยู่ครบถ้วน

เราชาวราชา เราชาวราชา ชมพูน้ำเงิน ชมพูน้ำเงิน
ผมเลขประจำตัว 18818 ก็ใคล้เคียงกันนะครับ อาจจะเคยเจอในตอนนั้น อิอิ..
ฝากใจไปร่วมงานด้วยนะคุณธรรม คิดถึงโรงเรียนเก่าเหมือนกัน
อ้อ..คุณธรรมครับ วันนั้นผมยังนั่งคุยกับท่านสารวัตรตั้งนาน รู้สึกเหมือนพวกเดียวกัน เพราะเลือดสีเดียวกัน..

• PHASE 5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 07:36:02 PM »

ผมเลขประจำตัว 18818 ก็ใคล้เคียงกันนะครับ อาจจะเคยเจอในตอนนั้น อิอิ..
ฝากใจไปร่วมงานด้วยนะคุณธรรม คิดถึงโรงเรียนเก่าเหมือนกัน
อ้อ..คุณธรรมครับ วันนั้นผมยังนั่งคุยกับท่านสารวัตรตั้งนาน รู้สึกเหมือนพวกเดียวกัน เพราะเลือดสีเดียวกัน..

19133ครับรหัสผม วีรพันธุ์กะผมนี่ปึ๊กเลยแหล่ะ แต่ไม่น่าเชื่อนะ เพื่อนผมคนนี้เมื่อก่อนเป็นถึงเจ้ามือปั่นแปะหลังห้องเลยแหล่ะ แต่ผมไม่นะ แต่ถ้าใครเอาหนังสือโป๊วมาเปิดหล่ะไม่บอกโกรธตายเลยนะ ....อิอิอิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:00:13 AM »

อ้าวนี่ไกล้วันที่11กพ.อีกวาระแล้วรึเนี่ย "เราคือชาวราชา........เกริกเกียรติก้องฟ้าคือราชา"

ไว๊ไว ว่าจะไปกราบคณะท่านอาจารย์ให้ท่านอวยพรศิษย์ซั๊กหน่อย ช่วงนี้ศิษย์จะแย่อยู่แล้ว ยิ่งทำยิ่งขาดทุน ยิ่งทำยิ่งหนี้บาน อุอุอุ

thamrong_ph

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:23:31 PM »

ศิษย์ร่วมสำนักขอเป็นกำลังใจให้ อยากเจออาจารย์หลายท่าน คิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ จังเลยนะ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 12:49:08 PM »

ศิษย์ร่วมสำนักขอเป็นกำลังใจให้ อยากเจออาจารย์หลายท่าน คิดถึงบรรยากาศเก่า ๆ จังเลยนะ

ไปมั๊ยศิษย์พี่ ราชาเปอโยต์ซั๊กโต๊ะ....อิอิ

thamrong_ph

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 01:04:38 PM »

วันที่ 11 ก.พ. ดันเป็นวันจันทร์ซะอีก ถ้าเป็นวันศุกร์หรือเสาร์จะได้บึ่งรถจากสุพรรณไปร่วมงานด้วยสักครั้ง

• PHASE 5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 09:39:25 AM »

เดี๋ยวผมกินเผื่อครับ...อิอิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 05:25:49 AM »

วันนี้แล้วซินะ วันที่11

• PHASE 5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:57:03 AM »

ใครได้ไปงานเอารูปมาโชว์กันมั่งดิ พี่ต้อม... ไปมาป่าวพี่ เอารูปมาโชว์หน่อยเร็ว น้องๆอยากเห็น

• PHASE 5
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2015, 07:55:06 AM »

ไม่มีอะไร แค่อยากจะบอกว่า พรุ่งนี้11กพ. เด็กวัดราชาอย่างเราเค้ามีความหลัง อิอิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2015, 07:07:51 AM »

มันนานแล้วเน๊าะ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 10:13:02 AM »

เพิ่งรู้ว่ารร.เราปีนี้ 112ปีแล้วเหรอเนี่ย

ขอบคุณพี่ติ๊กมากครับสำหรับเสื้องามๆตัวนี้

WAT_Bangsaen

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 10:41:46 AM »

อ๊ะ โรงเรียนเดียวกับพี่ต้อม(ข้าวเหนียว)อะดิ

ย.บ. เหมือนกันครับ แต่ ร.ว. กับ ย.บ. อยู่ถนนเดียวกันนะ ถนนสามเสน  ;) ย.บ. อายุน้อยกว่า ร.ว. 4 ปี

• PHASE 5
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 11:00:05 AM »

ย.บ. เหมือนกันครับ แต่ ร.ว. กับ ย.บ. อยู่ถนนเดียวกันนะ ถนนสามเสน  ;) ย.บ. อายุน้อยกว่า ร.ว. 4 ปี

อ้าวเหรอพี่วัฒน์เด็กโยธินบูรณะเหรอ ใกล้ๆกันเลยเน๊าะ ผมมีเพื่อนซี้เรียนที่นี่ด้วย มันชื่อชวโน สุธิน น่าจะรุ่นใกล้ๆกันล่ะมั่ง

อีกคนที่ใช้เปอโยต์ก็พี่ต้อมข้าวเหนียวงัย เด็กยบ.เหมือนกัน

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.083 วินาที กับ 20 คำสั่ง