start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: เต็นท์รถ"start"ใจถึง delivery รับส่งรถถึงที่กับลูกค้าถึงใจ  (อ่าน 12603 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1

อืมมม....ช่วงข้าวยากหมากแพง ช่วงที่ต้องทำงานให้มาก บ่นให้น้อย ช่วงที่ต้องง้อ ช่วงที่ห้ามหยิ่ง

อะไรก็ได้นายสั่งมาได้เลยครับ ดีครับท่าน ทันครับนาย สบายครับผม เหมาะสมแล้วเจ้านาย 5555.....

วันนี้ก็อีก1ออเดอร์ที่เราต้องยอมๆเขาไป แต่ใจมันอยากด้วย ใครจะห้ามได้ คริคริคริ....

ลูกค้าใจดี ใจเด็ด แห่งเมืองหมูย่างเมืองตรัง ท่านอยากจะเปลี่ยนรถที่จอดทิ้งมานานที่บ้านท่าน 405SRi เวอร์ชั่น2 สตาร์ทไม่ติด ช่างที่ตรังไม่สามารถ

และอีกคันเป็นCitroen xantia ขับได้ แต่ ท่านแจ้งว่า เกียร์ไม่ค่อยดี ตีว่าเสียนั่นแหล่ะ ท่านก็ขี้เกียจซ่อมแระ

เรียกว่าถ้าเสียก็ขายว่างั้นเถอะ หรือบางที่น้ำมันหมดขายมันซะเลยตามวิถีของคนใช้เปอโยต์ว่างั้น
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5

พี่เค้าโทรมาหาผมผมก็นึกว่าแกพูดเล่นว่าอยากได้306สภาพสมบูรณ์ๆซั๊กคัน ที่พี่แกเล็งไว้ก็คือ306 XRเจ้าน้ำฟ้า รถฝากขายที่เต็นท์ผมนั่นแหล่ะ

แต่พี่แกอยากได้เครื่องD8ด้วย ผมจัดเลย ไม่ต้องลังเล ไม่มียึกยัก

"แล้วคุณธรรมจัดส่งให้ได้มั๊ย  แล้วมาเอารถ2คันที่ตีเทิร์นด้วย ที่จังหวัดตรัง......." นี่คือคำถามของลูกค้า......อืมมม....คิดแป๊ปเดียว "ได้ครับ"

บวกลูกค้าไปนิดหน่อยค่าจัดส่ง

2อาทิตย์ผ่านไป รถเสร็จ โดยฝีมือช่างแว่นเจ้าเก่า

ก่อนลงไปส่ง ลูกค้าโทรมา "คุณธรรม.....ซองเทียมันสตาร์ทไม่ติด.......".......อืม มมม 2คันเลยวุ้ย ทั้ง405ก็ไม่ติด ซองเทียก็ไม่ติด

ยังงัยดีหล่ะ ช่างที่ตรังไม่มีใครทำได้ ผมเสนอลูกค้าให้เชิญช่างแว่นบินลัดฟ้ามาดูให้มั๊ย แต่ขอให้พี่แกช่วยค่าเครื่อง

พี่แกก็โอเค ทั้งใจดี ทั้งใจถึงและถึงใจจริงๆ ยอมรับเลย

ไปครับ ไปส่งรถที่ตรังกัน.........

• PHASE 5

เย็นวันศุกร์ ทีมงานเก่ากับเส้นทางใหม่ 3แรงช่วยกัน "ขยันให้เหงื่อออกตามรูขุมขน ดีกว่าขี้เกียจแล้ว ยากจน…จนน้ำล้นออกทางตา” นี่พระพยอมท่านบอกมา

2ทุ่มล้อหมุนออกจากเต็นท์ กำชับไอ้ถุงเท้าให้เฝ้าเต็นท์ดีๆนะ อย่าให้หมาตัวใหนมันมาเพ่นพ่านในเต็นท์นะ ส่วนคนเข้าได้ เอ๊ะยังงัย

ส่วนพี่แว่นแกสบายนั่งเครื่องไปเจอที่โน่นในอีกวันนึง ให้แกสบายก่อน เดี๋ยวไปเจองานหนัก เพราะต้องให้แกช่วยทำรถให้ติดและก็ช่วยขับขึ้นมากทม.ให้ผมด้วย อุอุอุ

ลุยๆๆๆๆๆๆ

• PHASE 5

วางเครื่องมาซะดี 2000 D8 เกียร์ธรรมดา กะสอนกะบะบ้าพลังซะให้เข็ด แต่ เหยียบไม่เกิน100อะ ก็พี่ฝนหน่ะดิ โปรยปรายตลอดทาง โน่นถึงชุมพรยังตกอยู่เลย เช้ายิ่งหนัก

ปอด ไม่กล้าเหยียบ เห็นมาเยอะ ฝนตกๆเนี่ย ตะบี้ตะบันเหยียบกัน กลิ้งต่อหน้าต่อตา รถดีแค่ใหนเห็นถนนเปียกหล่ะผมก็ต้องเปลี่ยนโหมดการขับทันที

แต่ยิ่งขับช้าก็ยิ่งง่วงนะ กว่าจะถึงสุราษฎร์จอดนอนไป2รอบ ไปเจอรถทัวร์ขอนแก่น-ภูเก็ต อืมมมม มันขับได้ยังงัยฟระ มันจะจอดนอนเหมือนเราหรือเปล่า อุอุอุ

จนเช้าพี่แว่นโทรมา "ผมถึงตรังแล้วนะครับ " แป่ว ผมยังไม่ถึงทุ่งสงเลย เดี๋ยวๆพี่รอหน่อย......

ก็มีเร่งทำเวลาในบางช่วงที่ถนนแห้งนะ ลองดู ตามเก็บพวกที่แซงตอนฝนตกได้โขลงใหญ่

• PHASE 5

10โมง ถึงเมืองตรัง ออกตั้งแต่2ทุ่ม โอวววว จ้าวแม่ 14ชม.เลยรึเนีย.....พี่แว่นแกย่างหมูรออยู่นานแล้ว

เจอพี่แว่นก็ไปหาลูกค้า  แต่ลืมบอก ก่อนหน้านี้ลูกค้าแจ้งมาว่า ซองเทียสตาร์ทติดแล้ว ช่างที่ตรังจัดให้เสร็จแล้ว เย้ห์.....งานเบาไป1จ๊อบ

ก็ยังคงเหลือ405ที่ยังไม่จบ ถึงบ้านลูกค้าเค้าก็เอากุญแจมาให้ เจ้าของรถตัวจริงยังไม่อยู่ พี่แว่นใช้เวลาอยู่นาน 5นาทีก็สตาร์ทติด ว๊าวๆๆๆๆๆๆๆ

รอดแล้ววุ๊ยงานนี้ พีแว่นเปลี่ยนมอร์เตอร์เดินเบาตัวเดียวอะ ติดเลย ติดก่อนเจ้าของตัวจริงจะมาถึงรถซะอีก 55555

ก็เป็นอันจบภาระกิจ ส่งมอบรถ306 และก็รับ405และซองเทียกลับกทม.

พี่แว่นแกอาสาขับซองเทียร์ขึ้นมาให้ ส่วนผมขับ405 แต่แยกย้ายกันมานะครับ พี่แว่นแกยิงยาวเข้ากทม. ส่วนผมใหนๆก็ใหนๆแล้ว ขอแวะบ้านที่ขนอมเยี่ยมย่าซั๊กหน่อยแล้วกัน

G1

• บุคคลทั่วไป

;D ;D ;D

.. เข้ามาอ่าน ต่อให้จบด้วยนะคร๊าบบ กำลังอ่านเพลินเลยย  ;D

• PHASE 5

เดี๋ยวมาต่อ ไปรับคุณนายก่อน

domeynique

• START CAFE
  • PHASE 1
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0

ไปรับนานจัง ...

• PHASE 5

มาแล้ว มาแล้ว........

หลังจากที่แยกทางจากพี่แว่น ผมก็เดินทางต่อจุดหมายคือขนอม แต่แวะระหว่างทางใหว้พระซะหน่อย พ่อท่านคล้ายวาจาสิทธิ วัดธาตุน้อย ช้างกลางครับ

ชาวนครศรีฯรับรองต้องรู้จัก มารอบนี้ มีสร้างองค์จำลองด้านหน้าซะใหญ่โต

เห็นมั๊ยครับ ว่าพ่อท่านคล้ายชี้มา บอกรถคันนี้หน่ะเฮงๆ.......

• PHASE 5

และ อีกไม่กี่งีบ(ของเนวิเกเตอร์) ผมก็ถึงขนอม

เช้าวันต่อมายืนยันด้วยรูปนี้ มุมทำมาหากินของตาธรรมเช่นเดิมครับ

• PHASE 5

ไปเจอะคนหน้าเหมือน เลยขอถ่ายรูปมาหน่อย

• PHASE 5

วันที่มาเป็นวันคาร์ฟรีเดย์พอดี เพิ่งรู้ว่าขนอมมีแก็งค์จักรยานเพียบเหมือนกัน รู้งี้ผมปั่นแม่บ้านคันโปรดมาจากกรุงเทพดีกว่า ไว้คราวหน้าไม่เอามาแล้วรถยนต์

• PHASE 5

ขากลับ กลับกลางวัน ขับสบายหน่อย ออก10โมงครึ่ง แต่ฝนตกตลอด

ผมก็ขับมาเรื่อยๆ100บ้าง 120บ้าง แซงกันไปแซงกันมากับรถคันอื่น

มีลองความร้อนบางช่วง

• PHASE 5

ก่อนถึงทับสะแกมีรถคันนึงแซงแว็ปไปอย่างรวดเร็ว ถ่ายรูปเกือบไม่ทัน เปอโยต์ครับ SRiเหมือนกันด้วย สีแดง แซงไปยังกะสวน ไม่กี่อึดใจก็มีกะบะไททั่นตามมาอีกคันอย่างรวดเร็ว

อ๋อ พี่แกคงเล่นมอญซ่อนผ้ากัน ผมเลยขับจะตามไปดูว่าจะได้ตีก้นเธอหรือเปล่า แต่....ตามไม่ทันง่ะ ทั้งคู่ใส่เกียร์หมาหายแว็ปไปเลย

ในรูปเห็นท้ายไวๆมั๊ย แป๊ปเดียวหายจ้อย

แต่หายได้ไม่นาน เจอรถติด ยิหายแร้ว นี่เค้าปิดถนนหรือเปล่าหว่า ก่อนถึงทับสะแกซั๊กกิโล ตามมาทันพี่SRiแดง ไททั่น และเจอ406เขียวอีก1 จากนั้น306สีฟ้า เอ๊ะแต่306คันนี้เหมือนจะลงขายในตลาดนะถ้าจำไม่ผิด

• PHASE 5

หลับๆตื่นๆ(เนวิเกเตอร์คนเดิม) กมาโผล่เพชรบุรีปาเข้าไป6โมงเย็น แต่.....มืดมิดยังกะ2ทุ่ม ฝนมันกำลังจะตกครับ มืดน่ากลัวยิหายเรย

ที่น่ากลัวกว่าคือตอนนี้แอร์รถมันตัดหายไปใหนไม่รู้ ทันใดนั้นฝนก็กระหน่ำ ฝ้าเต็มรถยี่งกว่าทำอะไรกัน เฮ้อ....จอด.....รอให้ฝนหยุดแล้วค่อยไปต่อ

ถึงกทม.3ทุ่ม แอร์เพิ่งมาติด ขอบใจ ช่วงสมุทรสงครามน้ำท่วม รถติด โอว เหนื่อยสุดๆ

อะห้า จบแล้วจ้าทริปนี้ ปิดท้ายด้วยรูปหล่อของเจ้าขี้เกงแล้วกันนะครับ หลายคนสงสัยว่ามันคืออะไร"ขี้เกง"เนี่ย มันคือปลาครับ หน้าตาแบบนี้

• PHASE 5

ปลาขี้เกง แต่นี่ ไอ้ขี้เกง....

• PHASE 5

เอาเงิน69,000มาแลกเอาขี้เกงไปเร็ว เอาไปทอดนะมันตุ๊บ แกงส้มนี่หรอยผุดๆ

ปิดท้ายอีกทีด้วยรูปนี้ครับ ขอบคุณทุกๆที่ติดตาม เจอกันใหม่ทริปหน้าครับ บ๊ายยยยย......

domeynique

• PHASE 1
  • *

สีเขียวน้ำทะเลนี่มันงามจริง

Siwapong

• PHASE 1
  • *

ถ้ามูลค่าคันนี้อยู่ที่69k เจ้า Renault จะเหลือกี่บาทกันเนี่ย :'(

• PHASE 5

มันคนละยี่ห้อก้านนนนนน

jeff

ออกทริปทีไรเล่าได้มันจริงๆ ขอคาราวะครับ

• PHASE 5

ยังมีปลาขี้ตังอีกคัน นี่เอารูปไปก่อน

mixkeymouse

บรรยายทริปได้เหมือนกับนั่งไปด้วยเลยครับท่าน

• PHASE 5

เจ้าปลาขี้เกง บิ้วท์ชุดใหญ่เสร็จเรียบร้อย ปรับแบบราคาให้เทียบเคียงคันอื่น 89,000ครับ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.074 วินาที กับ 24 คำสั่ง