เว็ปบอร์ด > คุยกัน

รูปตกหล่นตาธรรม พร้อมStartยุคก่อนอารยะธรรม ตามๆกันมา15ปี

<< < (2/14) > >>

ธรรม-webmaster:
พรุ่งนี้มาต่อดีฝ่า เดี๋ยวค้นหารูปเก่าๆก่อน ใครอยากแจมลงได้เลย ไม่ต้องรอหรือเกรงใจไม่ลงก็คงต้องทนๆดูของตาธรรมไปคนเดียว เดี่ยวStartเดอะซี่รี่แล้วกันนะ

เมื่อก่อนเขาใหญ่นี่ ผมไปเกือบทุกเดือน ไปไม่เลือกหน้าว่างั้น ไม่ว่าฝนจะตก แดดจะร้อน ก็ไปกัน ขนาดเมียท้องยังไปเลย

หลายคนบอกว่า..." เฮยๆๆๆ หน้าฝนจะไปทำไมปักเต็นท์ " แต่ผมคิดต่าง บางทีการนั่งนอนหลบฝนอยู่ในเต็นท์นี่ มันได้คิด ได้อะไรหลายๆอย่างเป็นสัจจะธรรมชีวิตนะ

อย่างน้อยๆก็ทำให้รู้ว่าฝนบนภูเขาหน่ะมันเย็นจริงๆ....

มีความสุขทุกครั้งที่นอนเต็นท์ มันเลยทำให้ทุกวันนี้ก็ต้องนอนเต็นท์(เต็นท์Start) เพราะไม่มีบ้านให้นอน...5555

มาดูรถบางคันของผมกัน 2คันนีีMi16ทั้งคู่ คันนึงแท้ คันนึงGRเปลี่ยนเครื่อง

แต่คันแท้นี่เป็นอะไรที่น่าจดจำมากคันนึงครับ เพราะมันเป็นยานพาหนะที่ผมขับไปส่งเมียที่รพ.เลิศสินตอนนั้นเมียเจ็บท้องคลอด และก็ได้น้องนุ่มมา

ก็คันนี้แหล่ะครับ รถคันแรกอย่างแท้จริง ของน้องนุ่ม แหมมันน่าจะได้ส่วนลด1แสนบาทนะ

และยิ่งไปกว่านั้น เจ้าของคนแรกของคันนี้ยังเป็นนายทหารคนดังที่เสียชีวิตที่ราชดำเนินตอนเหตุการเสื้อแดงด้วยนะ ถ้าเอ่ยชื่อต้อง อ๋อ...ใครเหรอ หุย....

แต่ตอนที่ซื้อหน่ะท่านยังอยู่นะ เมื่อ10ปีที่แล้วหน่ะ

moolek205:
ท่านรองนี่สมัยเป็นหนุ่มๆ หล่อไม่เบานะนั่น...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version