เว็ปบอร์ด > คุยกัน

..."ป๊อด นายแน่มาก" เมื่อ สิงห์ มอไซด์ แอนด์เดอะแก๊งค์ ประกาศชัยชนะบนเขาใหญ่

<< < (2/9) > >>

NOKY:
ไฮไลท์ของทริปนี้อยู่ที่ใหน?

ตะเกียงครับ ท่านทั้งหลาย แสงนำทางส่องใจให้กับคนที่หลงทางอยู่ในหัวใจเธอว์

มานจะสว่างไปใหน สามสิบล้านแรงเทียน กับอีกสองแรงโม้ สว่างขนาดหลับไปแล้วแสงมันยังติดอยู่ในลูกตา

นำเสนออุปกรณ์โดย ป๋าจอร์ช โอ้วพระเจ้ายอด มันจอร์ชมาก
อายุเกินร้อยปี สว่างขนาดนำทางให้มนุษย์ต่างดาวเดินทางมายังโลกได้ก็แล้วกัน
ไอ้คุณแชมป์ เจ้าพ่อแอลอีดีโดนแสงเฮ้ากวงเข้าทีนึง โยนผ้าขาวยอมแพ้ไปเลย

ด้านอาหารการกินก็อุดมสมบูรณ์ตามนโยบาย เนื้อย่างโพนยางคำ ใส้กรอกโรงแรมหรู ข้าวเหนียวจิ้มแจ่ว ใข่เจียว...

ลำบากไม่ว่า แต่อาหารห้ามตกสเปค นำเสนอโดย ปร้าปัน นางพญาน้ำหอมปลิดวิญญาณ เก๋ สก๊อยมีดบินปลิดใส้กรอก และคุณนุ่ม แม่ครัวตะหลิวพญายม

ตัดภาพ ข้ามช๊อตมายังรูปขาแว๊นซ์รุ่นเดอะ ตะละคน กว่าจะบึ่งตามมาถ่ายทัน ไม่รู้พี่แกจะรีบไปใหน
ลอดท้องช้างไปสามตัว เสยชะนีข้างทาง แถมเบียดรถอุทยานอีก หวังว่าเราคงจะได้กลับมาเขาใหญ่โดยไม่ติดแบล็คลิสต์

NOKY:
ความจริง แดดมันร้อนมาก แต่ก็อย่างว่า
ความหล่อไม่เคยปราณีใคร เสื้อผ้าหน้าผมจัดเต็ม
เหงื่องี้ โซก แต่ก็ทน...ทนไปเพื่อลูกเมียอันเป็นที่รัก

ไม่ต้องถูกตราหน้าว่า...ธ่อ....ป๊อดดดด

โถๆ พี่ไมเคิ้ล ดูฮ่วย

NOKY:
ป๋าจอร์ช นั่งสารภาพว่าไม่ได้ขี่มอไซด์มาสิบกว่าปี
ป๋าธรรม ว่า กลัวป๊อดอ่ะดิ ....อ้าว เมื่อความเห็นขัดกัน การแข่งขันก็ตามมา

ป๋าจอร์ชเลยต้องกล้ำกลืนขี่มาจนถึงองครักษ์

คนสบายคือเจ้าของรถ เจ้าแชมป์ ขับ 505 ชิวๆ แอร์เย็นๆ หน้าไม่ขึ้นฝ้า
ลั้นลาหลอกผู้ใหญ่นะเมิง

โปรโมทสุดฤิทธิ์ "รถบอส เนี่ยนะพี่ มันสุดยอด สุุดติ่งกระดิ่งแมว เท่ห์ไม่มีเปรียบปาน โอ้ว พี่จอร์ช เตอะ หัว"

...คนบางคนหลงเชื่อ ไงหล่ะ ถึงห้องสลบเหมือด

ขอบคุณ ป๋าดนัยกับน้องซูกัส ที่มาร่วมเป็นสักขีพยานความดันทุรังในครั้งนี้
คราวหน้าจะชวนอีกนะฮาฟฟฟ

จะกู้ก้องปองร้กให้ก้องโลกว่า 205 ข้าใครอย่าแหยม

ของป๋าดนัยน่ะขับไปฮีทไปเป็นเรื่องธรรมชาติ
ของผมก็เพลาหน้าหลวม ดังกุ๊กๆๆ ทุกโค้ง ดังไปถึงปากช่อง

Spunshine:
เย๊ ขอฝ่ายเสบียงมารายงานผลบ้างไรบ้าง
เราได้ออกตัวช้ากว่าใคร หลังจากภาระกิจตระเตรียมข้าวของ
ตาหนึ่งได้สละรถให้บรรทุกสัมภาระเพื่อการประกาศชัยชนะ พร้อมด้วยลูกเมียของผู้เข้าแข่งขันแมงกะไซด์ประกาศชัยชนะ
เริ่มต้นรถเราก็เป็นเรื่องมัวแต่เม้าท์กันเลยทางออกมอเตอร์เวย์จนไปทางหินกองเข้าเส้นสุวรรณศร แวะทานอาหารชิลๆแบบคนเพลินๆที่ตลาดน้ำทุ่งบัวชม
อิอิ มิต้องรีบเพราะได้ข่าวว่าป๋าธรรมรถนั้นต้องฝากความหวังกับช่างที่นครนายก มีสามชั่วโมงของการรอคอย กร๊ากก (อุ๊ยส์)

Spunshine:
เมื่อเราเสร็จสรรพก็เดินทางมานครนายก กะว่าจะรับป๋าธรรมไปกับรถถ้าน้องดรีมเค้าไม่ไหว
ปรากฏว่าเมื่อไปถึงที่ซ่อมรถ ก็พบกับผู้เข้าแข่งขันแมงกะไซด์ทั้งสี่คัน
ตาหนึงซิกซี่
แช้มปี้
กอล์ฟฟี่
ธรรมมี่
และมีรถซัพพอร์ตได้แก่ ลุงหมูสุดหล่อ ที่ต้องบรรทุก ป๋าจอร์จ เจ้าของรถมอไซนามน้องป๊อดส์ ที่ปลุกปล้ำจนตีสองตีสามแต่ไม่สำเร็จเลยต้องเกาะลุงหมูไป อิอิ น่าสงสารจุง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version