start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงรายรำลึก ไปดูรถ รับรถ และเที่ยวให้หมดงบตั้งแต่ต้นปี65 555555.......  (อ่าน 2833 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5

ขึ้นเหนือรอบนี้จริงๆมันก็น่าจะเหมือนๆกับทุกครั้งที่ผมขึ้นไปดูรถบ่อยๆแถวภาคเหนือ แต่มันมีอะไรให้ต้องบันทึกความทรงจำซะหน่อยเนื่องจากรอบนี้ขึ้นไปดูรถ แต่คนช่วยไปดูเยอะมวากกกกกก.....

เนื่องจากรถมีเป้าหมาย4-5คันครับ เราจึงต้องขนคนไปให้พอเผื่อขับกลับถึง.....16คน!......

เริ่มเดินทางจากบางหัวเสือพระประแดงในค่ำคืนของวันเสาร์ที่8มค.65 รถพร้อม รอบนี้ขับกันไป3คัน มาสด้า3 ออนิวดีแม็ค แล้วก็นิสสันมาร์ช คนไม่พร้อมไม่เป็นไร ทยอยกันเดินทาง จุดหมายแรกนครลำปางครับ

• PHASE 5

สว่างคาตาที่นครลำปาง ภาระกิจแรก ไปดู2คันนี้ตามคำสั่งของลูกค้า

และระหว่างนั้นก็รอมาร์ชอีกคันที่ล้อหมุนจากบางหัวเสือตอนเที่ยงคืน

อาหารเช้าง่ายๆ เซฟตังค์เผื่อซ่อมรถครับ

• PHASE 5

ออกจากลำปางมุ่งหน้าสู่งาว พะเยา เป้าหมายเราวันนี้คืออ.พานครับ
ระหว่างทางลำปาง-งาวนี่ขอบอก คนขับสนุก  สัญญาณเตือนสารพัดสัญญาณดังแทบไม่หยุด ต่างส่งเสียงร้อง เอาอีกๆๆๆ......โหยยช้า ไล่คันหน้าไม่ทันแล้ว.......อืมมมม รึเปล่า

คนตัวเล็กคือน้องด้วง ที่ดูเหมือนไม่แยแสต่อโค้งเท่าคนตัวใหญ่ พร้อมบอกลุงๆป้าๆ หนูขอขับเองนะ อีก20ปีแจกัน

• PHASE 5

ถึงเป้าหมายละ พาน วันนี้ผมจะมาดูรถ1คัน คือ306 แต่เจ้าของ306มี405อีกคันที่เราอาสาจะขับมาให้ที่กทม. นี่งัยล่ะทำไมถึงได้ขนกันมาเยอะแยะขนาดนี้ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

จบปิดการซื้อขาย306 ดังนั้นตอนนี้เรามีรถในขบวน5คันด้วยกัน หมุนซ้ายหมุนขวาไปไหนต่อดี หาที่พักก่อนคืนนี้ ขับกันมาทั้งคืน แต่ละคนอ่อนเปลี้ยเพลียแรง

ขึ้นเหนือไปอีกผ่านอ.เมืองมุ่งหน้าสู่อ.แม่จัน วันนี้เราจะขอไปนอนที่บ้านลุงยนต์บ้านเพื่อนผมเองครับ

• PHASE 5

ระหว่างทางไปแม่จันก็ไม่พลาดที่จะให้ทีมงานแวะชื่นชมความอลังการของวัดร่องขุ่น

• PHASE 5

ครับ คืนนี้เราเช็คอินกันที่ ลุงยนต์โฮมสเตย์ ที่พักที่เราเข้าพักโดยมิได้แจ้งล่วงหน้า เจ้าของบ้าน4-5ปีแล้วม้างไม่ได้มา งานนี้งานแรกก็ปัดกวาดเช็ดถูซิครับ แต่ดีที่ฟรี55555

ก่อนถึงบ้านลุงยนต์ไม่น่าจะเกิน500เมตร เจ้า405ก็สำแดงฤทธิ์ครับ เครื่องเร่งไม่ขึ้น แต่งานนี้ไม่เดือดร้อนครับคนเราเยอะ เข็นซิครับ เข็นมาที่บ้านก่อน เดี๋ยวค่อยดูว่าเป็นอะไร

• PHASE 5

ค่ำคืนนี้14-15องศาครับ คลายหนาวด้วยต้มร้อนๆพอเป็นกระษัยครับ

• PHASE 5

เช้ามาซ่อม405ครับ ปรากฏว่าท่อน้ำมันแตก ไปหาซื้อมาเปลี่ยน จบป่าว ไม่รู้ เอาเป็นว่าใช้ได้

วันนี้ทีมงานขอให้พาไปเที่ยวแถวๆนั้น ไปครับจัดไป ที่แรกเชียงแสน ตามด้วยสามเหลี่ยมทองคำ ต่อด้วยแม่สาย ปิดท้ายด้วยถ้ำหลวงขุนน้ำนางนอนครับ

แล้วในเย็นวันเดียวกัน ทีมนิสสันมาร์ชได้ขอตัวกลับสมุทรปราการก่อนเพราะมีงานรออยู่ อีก4ลำขอนอนต่ออีกคืนครับ

• PHASE 5

เช้ามาอีกวันก็เตรียมตัวเดินทางกลับครับ เช้าวันนี้เราจะต้องเอา405ไปทำแอร์ด้วย แอร์ไม่เย็นครับ ขับกลางวันเกรงว่าจะไม่ไหว ทำแอร์แล้วก็ตีรถยาวไปโน่นเลย อ.พญาเม็งราย ไปดู405อีกคันที่นัดไว้

ลัดเลาะผ่านทุ่งนาและป่าเขาตามกูเกิ้ลครับ  ถึงพญาเม็งราย ดูรถ อืมมมมม.....มันไม่ได้เป็นอย่างที่คิด ปะ ไม่เอา กลับดีกว่า เสียเวลากันมาเยอะแระ

พึ่งกูเกิ้ลอีกครั้ง ยิงยาว.....แต่ไม่ยาวจริงครับ ผ่านเทิงมาเล็กน้อย เจ้า405(คันเดิม)แผลงฤทธิ์อีกครั้ง ท่อน้ำมันแตกอีกครั้งเป็นคนละจุดกับที่แตกทีแรก .....อืมมมม....เสียเวลาเข้าเทิงไปหาซื้อท่อมาเปลี่ยนอยู่หลายชั่วโมงเลยครับ

ดีที่มีรถเซอร์วิส ไม่งั้นแย่เลย

ในรูป ผมงี้ยืนชี้นิ้วซะเหนื่อยเลย555555......

• PHASE 5

ผ่านจุดนั้นมาได้ด้วยดี ไม่กล้าเหยียบเร็ว กลัวแรงดันน้ำมันทำท่อแตกอีก

ผ่านงาวก็มืดพอดี ขากลับผมจะพาทีมงานเลี้ยวซ้ายตรงงาว มุ่งหน้าสู่อ.สองแล้วก็แพร่ ผมอยากจะให้ทีมงานได้สัมผัสกับความืดมิดบนเขาครับ มันจะหลอนๆดี

และแล้ว...........เลี้ยวซ้ายมาได้ระยะนึงรถก็พังอีก แต่.....คราวนี้เป็นมาสด้า3ครับ ความร้อนขึ้น ยังไม่ทันขึ้นเขาเลย มืดแล้วด้วย แต่ก็โชคดีที่มาเสียตรงที่กลับรถ พอจะมีไหล่ทางให้จอดซ่อมกัน

น้ำรั่วครับ หลักๆคือที่ท่อฮีตเตอร์แล้วก็3ทางหน้าเครื่อง โมครับ จังหวะนี้ต้องโม ดีที่ทีมงานมีทั้งคุณหมอ ทนาย นักจิตวิทยา แต่ไม่มีช่างซ่อม แต่ก็จบครับ ทุกคนเก่งมาก ปรบมือ......เสียเวลาไปร่วมๆ3ชั่วโมง....คุณได้ไปต่อ......

• PHASE 5

ผ่านจุดนั้นมาได้ด้วยดีครับ ถึงเด่นชัยราวๆเที่ยงคืนร่างกายเริ่มถามหาหมอน เลยของีบซั๊กแป๊ป ตืนมาตี5 อืมมมมแป๊ปตรงไหน ไปต่อครับ ผ่านอุตรดิษถ์นึกขึ้นได้ มีเพื่อนผมอยู่คนนึง ผมเรียก"เอ๋อยากตาย"

เพราะเมื่อก่อนเมาที่ไรมันอยากตายทุกที แวะหามันซะหน่อย ไม่ได้เจอกัน20กว่าปีแระ

งานนี้ได้ข้าวเช้าฟรีไป1มื้อ ขอบใจมากนะโว้ยเพื่อน เดี๋ยวว่างๆจะไปนั่งดริงค์ด้วย ว่าแต่มึงคงไม่อยากตายแล้วใช่ปะ555555

• PHASE 5

ถึงบ้านที่สมุทรปราการ ทุ่มกว่าๆ จบแล้วครับ ทริปต้นปี สนุกๆ คนเยอะ ส่วนใหญ่เวลาจะออกทริปมีแต่คนสนใจไปเยอะ แต่พอถึงเวลาออกทริปจริงๆเหลือไมกี่คน แต่ทีมงานนี้ไม่ ช่วนกันแค่ไม่กี่คน แต่ไปกันซะชุดใหญ่ ชอบๆ เอาอีกนะ ชอบจริง ทีมงานคุณภาพนำโดยโจ้บางหัวเสือ ผู้นำแห่งจิตวิญญาณของพวกเราครับ.......ขอบคุณทุกคนอีกครั้ง และขอบคุณที่พักดีๆ บ้านลุงยนต์ รอบหน้าเปิดเป็นโฮมสเตย์ได้แล้ว แต่ไม่ต้องคิดเงินพวกกูนะ เดี๋ยวช่วยโปรโมทให้555555......จบแล้วครับ ไว้เจอกันทริปหน้าครับผ้ม......

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.076 วินาที กับ 24 คำสั่ง