เว็ปบอร์ด > คุยกัน

ตำนานหนองหญ้าปล้อง การเดินทางแบบอารยะขัดขืนสู่ความฝันของ เดอะโอล์ดแมนไรเดอร์

<< < (17/17)

ธรรม-webmaster:
ก่อนออกฟังเมียให้โอวาท ลูกสาวอ่านกฏได้พอสังเขปแล้วเราก็เริ่มเดินทาง 7โมงพอดิบพอดี มุ่งหน้าสู่พระาม2ถิ่นเก่า เส้นทางเก่าที่เคยขับผ่านไปผ่านมาไม่น้อยกว่า8ปี(สมัยเรียนราม เพราะเรียนมา8ปีจำแม่น) ฉะนั้นจึงเป็นอะไรที่หมูๆ

แต่อย่าไปบอกใครนะ........ผมลืม  เค้านัดที่พระราม2 แต่ผมขับไปประชาอุทิศโน่น มันเป็นความคุ้นเคยน่ะครับ ขับเส้นนี้มาเกือบ10ปีก็เลยลืมเลี้ยว หลังจากที่ผมว่าวไม่แ้ล้ว1ดอกผมก็บอกกะทีมงานด้วยหน้าตาเรียบเฉยว่า "เดี๋ยวจะเข้าประชาอุทิศนะ มันมีทางลัด".... ทีมงานมันก็ไม่รู้เรื่องอะไรหรอก ต่างบอกดีๆกันเป็นแถว  อิอิอิ อย่าไปบอกมันนะ...อิอิอิ

เข้าทางลัด (แต่จริงๆคือผิดทาง)โผล่พระราม2ถึงที่นัดหมายที่แรก ปั๊มปตท.8โมงครึ่ง ขับมาแล้วชั่วโมงครึ่ง น้ำมันจิ้งเหลนที่ทาถูนวดคลึงมันเริ่มไม่เป็นผลซะแล้ว ชะอุยยย....ซี๊ดดดดด.....

มาถึงก็เจอกะทีมอื่นที่มาถึงแล้วหลายคัน แต่ทีมที่บอกจะออกตี5ที่มีหมอน๊อตเป็นหัวหน้าทีมยังมาไม่ถึง

และพี่ชัยมล(ฟ้าใส)ได้ให้เกียรติมาซุ่มดูบ๊อสด้วยความคิดถึง ว่าอดีตนั้นพี่ชัยมลเคยโชว์สตั๊นแมนมาแล้วกะรุ่นนี้ จนได้ฉายาว่าชัยมลขาเหล็กมาแล้วในอดีต ต้องขอบคุณพี่ชัยมลมากนะครับที่จะหาบ๊อสมารื้อฟื้นความทรงจำกันรอบหน้า

รูปผมมีไม่เยอะนะ เอาเป็นบางช่วงแล้วกัน

ซั๊ก10โมงครึ่งเมื่อสมาชิกมากันครบก็ได้เริ่มออกเดินทางกัน ทริปนี้นับว่าเยอะที่สุดแล้วครับ มอเตอร์ไซค์10คัน รถยนต์6คันแต่ที่ขับประกบมเตอร์ไซค์นี่3คัน

ออกพระราม2พวกซัดกันหมดปลอก ทำเอาเมื่อยตรูดไปตามๆกัน แซงกลุ่มจักรยานได้1กลุ่มรู้สึกภูมิใจมาก เลยแวะถ่ายรูป แวะซ่อม แต่จริงๆคือเมื่อยตรูด

ด้วยระยะทางที่ไกลจัด เราจึงต้องทำเวลา เพราะหนึ่งในรถทีมงาน (หมอน๊อต) ไฟหน้าแกไปลืมไว้ที่ข้างทาง ฉะนั้นเราต้องไปถึงที่หมายก่อนพลบค่ำ

และในเวลา5โมงเย็นในวันเดียวกัน เราก็ได้ถึงที่หมาย เราทำสำเร็จแล้ว สรุป เราทำเวลาได้ดีมาก ออกจากเต็นท์7โมงเช้าถึง5โมงเย็น 10ชม.เป๊ะ

รูปจะหมดแระ เรามาดูบรรยากาศก่อนความมืดจะเข้ามาเยือน งานปาร์ตี้กำลังจะเริ่ม

รูปหมดแล้วครับ

ขอบคุณผู้ร่วมสร้างความฝันให้เป็นจริงทุกท่านครับ

ทริปหน้าจะมีกันอีกมั๊ย หรือว่าไฟตะเกียงเจ้าพายุมันจุดไม่ติซะแล้ว แต่ดรีมเพื่อนแก้วผมมันยังคึกนะ รอจังหวะดีๆเราจะขี่ไปลาวกันมั๊ย........

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version