start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: วงโคจรของ P E U G E O T  (อ่าน 6868 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1
วงโคจรของ P E U G E O T
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:05:03 AM »

เพื่อนๆทราบมั๊ยครับว่า คำว่า PEUGEOT มันไม่ได้มีแค่ตัวอักษร แต่มันแฝงไปด้วยตัวเลขลึกลับซับซ้อน ซ่อนอยู่ในนั้น เป็นปริศนาที่รอคนแก้มานับล้านปี

มาบัดนี้ ผมจะพิสูจน์ให้เพื่อนๆได้เห็นว่า คำว่า PEUGEOT นั้นมีสิ่งรี้ลับสลับแสลง ตะแคงแยงตะคุ่ม มะรุมมะสุมอยู่ในนั้นจริงๆ

ด้วยวิชาชั้นสูงที่ผมร่ำเรียนมาในรามฯถึง8ปี ผมจึงสามารถถอดรหัสลับที่แฝงมากับPEUGEOTได้เป็นผลสำเร็จ

ถ้าถามว่า ในคำว่าPEUGEOTแล้ว ถ้า T = 6   แล้ว P จะเท่ากับเท่าใหร่ ........นี่คือปริศนาครับ....

ผมจะมาเฉลยด้วยลำดับเหตุการณ์อันน่าขนพอง สยองหญ้ารีแพร์ดังต่อไปนี้ครับ.....
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5
Re: วงโคจรของ P E U G E O T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:29:07 AM »

ในช่วงบ่ายแก่ๆของเช้าวันหนึ่งในฤดูร้อนปนหนาว เรียกว่าหนาวๆร้อนๆเหมือนจะเป็นใข้

ผมนั่งแคะขี้มูกอยู่ตามลำพังท่ามกลางเปอโยต์นับสิบเรียงรายกันอย่างสงบ

มันเป็นช่วงเวลาเงียบเหงา ตั้งแต่เช้าตรูยันดึกสงัด มันไม่ได้มีความรู้สึกถึงความแตกต่างแม้แต่น้อย

เวลามันก็ผ่านไปอย่างไม่ใยดี เจ้าหนี้อาแปะอาบังตามถามหาด้วยความถวิลหา

โอ้โชคชะตาฟ้าลิขิต ชิวิตติดล้อยังไม่พอ ดันมาต้องติดต่อกับเจ้าหนี้ เมื่อใหร่หนอ ที่เราจะดีพอเป็นเจ้าหนี้กะเค้าบ้าง

• PHASE 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:37:30 AM »

เขาว่า(ผมเอง) " ขี้เกียจ โง่ จน "  มันเป็นคำง่ายๆไม่ต้องแปลก็เข้าถึงได้

วันนี้เราอยากฉลาด เราจะต้องไม่ขี้เกียจ แล้วเราจะไม่จนจริงมั๊ย ทฤษฎีเมียสอนผัว

เอาหระหลังจากที่ไม่มีขี้มูกให้นั่งแคะแล้ว วันนี้ผมจะมาสาธิตวิธีแคะฝาครอบล้อเปอโยต์มาทำความสะอาดเล่นๆกันดู เผื่อเป็นไอเดียแก้ความขี้เกียจให้ท่านได้

• PHASE 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 08:45:50 AM »

ถ้าพูดถึงฝาครอบล้อหลายท่านอาจจรู้จัก แต่ท่านคงไม่ทราบว่า เปอโยต์เค้าผลิตฝาครอบล้อที่แพงและหายากที่สุดในโลก

ท่านจะหาไม่ได้บนท้องถนน เพราะถ้าใครมีไว้ในครอบครองส่วนใหญ่เค้าจะถอดเก็บไว้ที่บ้าน รักษาไว้อย่างดี

ถนุถนอมยิ่งกว่าเหรียญ10บ.ของปี33ซะอีก แพงและหายากงัยล่ะมันถึงเป็นที่มาของโปรเจ็ควันนี้......

เริ่มด้วยการงัดมันออกมา แล้วก็ล้างๆๆๆ ตามที่เมียเคยสอนไว้ ล้างเสร็จก็จะประกอบคืน.....แต่.....เอ๊ะ....เดียวนะ

มันก็ดูงาม สะอาด แต่มันไม่เด่น พื้นๆ ใหนลองเอาสีมาพ่นๆลองดูดิ

พ่นเสร็จ โอว แม่จ้าว เละ......สีเยิ้มย้อย เหมือนเด็กขี้มูกย้อยตอนเป็นหวัดที่สุด

ทำงัยดีล่ะ ขัดออกดิ เอาๆ.......ไม่ออก.......อุ๊ต๊ะ......จะไปกันใหญ่

โอว เรามีทินเนอร์ที่เราเลิกเสพอยู่1แกลลอนนี่ ละเลงเลย ล้างออกให้หมด

หืมมมม.....มันออกในพริบตาเดียวเลย เห้อ นึกว่าจะเสียซะแล้ว..........

พอล้างออกก็พ่นใหม่ ทีนี้ใจเย็นๆ พ่นบางๆ โอวววว.......งาม......

แดดดีนะวันนี้ตากแดดมันซะหน่อย จะได้แห้งเร็วๆ ผ่านไปไม่กี่นาที ปรากฏว่า.....

แห้งครับ มีแต่รอยแห้งแตกระแหง มันเหมือนหน้าของน้องอั้มตอนอายุ80 เหี่ยว แห้ง แตกเป็นหย่อมๆ

โอว มายก๊อด.....มันเกิดอะไรขึ้นหว่า......แต่.....เฮ๊ย.....ดูดีๆมันก็ศิลป์นะ ใครจะรู้ แต่ถึงรู้เราก็ไม่แคร์...ฮิฮิฮิ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:11:57 AM »

หลังจากความผิดพลาด บังเกิดงานวิจิตร วิตถาร ขึ้นมาต่อหน้าอย่างคาดไม่ถึง

แล้วเราจะเอามันใส่ที่ล้อดีมั๊ย อืมมมม สวย เริศ เจ๋ง สุโค่ย อืมมมม....แล้วล้อที่เหลือล่ะ

เออ....นั่นดิ แล้วเราจะทำให้เหมือนแบบนี้ได้รึเปล่า ก็แล้วมันออกมาเป็นแบบนี้ได้ยังงัย อืมมมมม.......

• PHASE 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:28:17 AM »

หลังจากที่ผมได้ผมงานฝาครอบล้อมหัศจรรย์แล้ว การที่ผมจะต้องประกอบคืนไปยังรถเป็นอันว่าจบกัน

เปอโยต์เกิดขึ้นในโลกมากี่ปีไม่ทราบ แต่ผมพิสูจน์ทราบมาแล้วว่า เปอโยต์วันนี้มันมีนาฬิกาซ่อนอยู่

หาให้เจอ แล้วท่านจะเข้าใจทฤษฎีที่ว่า ถ้า T = 6   แล้ว   P  =  ?

ผมจะจัดการแปลงพันธุกรรมฝาครอบล้อให้เป็นนาฬิกาณ.บัดนี้ครับ......

• PHASE 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:46:23 AM »

แตกแล้ว ความลับไม่มีในโลก รหัสลับถูกแก้ เลขปริศนาแก้ได้แล้วหลังจากเอาน้ำแข็งมาราดหัวไป1ทีเท่านั้น ผมขอท้าต่อ ว่าจะมีใครกล้าสั่งทำมั๊ย......อุอุ

นี่งัยล่ะ นาฬิกาที่มันซ่อนอยู่ใน PEUGEOT โดยที่เราไม่รู้เนื้อรู้ตัวมาก่อน

มันต้องพิสูจน์ให้ลึกเชิงโมเลกุล ถ้าผลDNAยังไม่ออกอย่ารับ หรือรับก็ให้รับแค่ครึ่งนึง

เป็นงัยหล่ะครับพี่น้อง จะรับผมได้มั๊ย งานสุดพิลึก จากหนุ่มพันธุ์คึก ดึกๆยังควบม้า

แล้วรู้รึยังหล่ะ ว่า ถ้า T  = 6   แล้ว    P   จะเท่ากับเท่าใหร่....

....12 อืมมมเก่งมาก ตอบถูกทุกคน ปรบมือ.....เย้ห์.........

และนี่คือวงโคจรของ.....P E U G E O T ครับ

ขอได้โปรดติดตามผมงานความคึกของเราต่อไป โปรเจ็คหน้า......หญ้ารีแพร์ แก้เปอโยต์ฮีตกลางอ่าวครับ........

singprachin

• START CAFE
  • PHASE 1
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 11:32:51 AM »

เท่ห์....ระเบิด...ระเบ๊อเลยอะป๋า  ขอเซ้งไอเดียหน่อยนะครับ

มีวงล้อ ขอบ 14 ของ 405 สุม ๆ เกะกะบ้านอยู่สี่วง เดี๋ยวเอามาลองดู

• PHASE 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 12:10:55 PM »

เท่ห์....ระเบิด...ระเบ๊อเลยอะป๋า  ขอเซ้งไอเดียหน่อยนะครับ

มีวงล้อ ขอบ 14 ของ 405 สุม ๆ เกะกะบ้านอยู่สี่วง เดี๋ยวเอามาลองดู

ทำเสร็จอย่าลืมมาโชว์บ้างนะคร๊าบบบบบ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:01:41 AM »

วันนี้ผมจะเริ่มทำโปรเจ็ค......R C Z  ให้เป็น   R X Z นะครับ โปรดติดตามชม

jeff

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 10:28:10 PM »

สวดยอดเลยครับท่าน

pichet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 12:29:08 PM »

ตัวอักษรคุ้นๆน่ะ ;D

• PHASE 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:03:39 AM »

สวดยอดเลยครับท่าน

ขอบคุณครับพี่

• PHASE 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 08:14:51 AM »

ฝาครอบยังมีอีกอัน ทำอะไรอีกดีน๊า........

• PHASE 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:22:55 PM »

เร็วๆนี้โปรดติดตาม โปรเจ็คมือเปิดประตู 205

• PHASE 5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 07:23:00 PM »

มีใครสนมั๊ย ผมจะขาย....นาฬิกาวงโคจรของ PEUGEOT เรือนแรกในโลกอันนี้ สนใจติดต่อได้นะครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 08:46:01 PM »

อ๊ะ ไม่มีใครสนใจเลยเหรอ ผมจะขายซั๊ก 605บ.นะ

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.185 วินาที กับ 24 คำสั่ง