start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปลุกปั่นคนขยันเที่ยว รอบนี้แพร่-บ้านนาตอง -ภูพญาพ่อ-อุตรดิตถ์  (อ่าน 8950 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1

จริงๆไปกันมาตั้งนานแล้วล่ะ ตั้งแต่ก่อนสงกรานต์โน่น แต่เนื่องจากเว็ปผมพื้นที่มันเต็มเลยไม่ได้โชว์ซั๊กที

ตอนนี้ผมเพิ่มพื้นที่ได้อีกหลายเท่าตัว หมดห่วงเรื่องพื้นที่เต็มแล้วครับ ขอจับทริปที่ผ่านมาลงหน่อยครับ เผื่อเพื่อนๆอยากจะมาปั่นกะเราบ้าง

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5

ทริปหลังๆจะเป็นทริปปั่นซะส่วนใหญ่ ทริปไปกะเปอโยต์ไม่ค่อยมีแระ หมดยุค หมดตังค์ หมดเพื่อน ที่มีก็ไปสายอื่นกันไปหมดแระ สายแรด สายป๊อด สาย....สลายโต๋...อุอุอุ

จะมีก็สายปั่นขยันซอยนี่ละครับที่ยังมีทริปบ่อยๆกันได้อยู่ ประหยัด ได้เที่ยว ได้สุขภาพ ร่างกายแข็งแรง จริงๆนะ

ทริปนี้ เกิดขึ้นเมื่อตอนวันหยุดยาวก่อนสงกรานต์60ที่ผ่านมาครับ ก็อากาศมันร้อนเลยอยากจะขึ้นเหนือ เค้าว่าเหนือไม่ร้อนครับ

ทริปนี้ไปคัน4คนครับ มีผม ป๋าเหมียน ป๋าแฮป และเจ้าหนุ่ย เดิม3แต่ใหม่1 เจ้าหนุ่ยเด็กใหม่ครับเรียนม.3เท่าลูกสาวผมเลย ลูกป๋าซิกคนในวงการเปอโยต์คงรู้จักดีครับ ส่งลูกมาเข้าประกวด

นี่ครับป๋าแฮป

• PHASE 5

เจ้าหนุ่ยครับ

• PHASE 5

ป๋าเหมียน

• PHASE 5

และก็ผมงัย

• PHASE 5

ผม ป๋าแฮปและเจ้าหนุ่ย จะเอาจักรยานใส่รถไฟ แล้วก็ไปเจอป๋าเหมียนที่บ้านปินอ.ลอง แพร่ครับ

ก่อนไปขึ้นรถไฟก็นัดเจอ2คนที่ว่าที่เต็นท์ผมครับ เจ้าหนุ่ยมาก่อน ผมเห็นรถแล้วต๊กกะใจ

"เฮ๊ย....ทริปเหนือมีแต่เขาทั้งนั้นเลย รถแกจานหน้า2ใบจะไหวเหรอวะ" เด็กบอกไหวๆ  เอา ลองดู เด็กๆแรงดี น่าจะได้นะ

ส่วนของผมทริปนี้รถเบากว่าทริปที่แล้วครับ น้ำหนักรถ+สัมภาระ 35โลเอง แต่หัวใจความแรงอยู่ที่รองเท้าจอมพลังคู่เดิมครับ ไม่ว่าทริปใหนเจอคู่นี้ ผ่านครับ

• PHASE 5

ริ่มเลยครับ วันที่ 1 10/4/60 ปั่นจากต๊าดถึงหัวลำโพง ขึ้นรถด่วนขบวน51 กทม.-เชียงใหม่(ลงบ้านปิน) ชั้น3พัดลม ออก22.00น.ครับ

ค่าระวางจักรยาน 90บาทครับ ออกจากหัวลำโพงก็หลวมๆ แต่ผดส.ก็ขึ้นมาเรื่อยๆครับ

• PHASE 5

11/4/60 บ้านปิน-เนินแพร่(เนินคัดตัวแก็งค์ริมมอร์)-แพร่-พระธาตุช่อแฮ-บ้านนาตอง

รถไฟต้องเข้าที่บ้านปิน 7.55ครับ เอาจริงเลทไป30นาทีครับ ถือว่ารับได้

• PHASE 5

ที่บ้านปินเราก็ได้นัดกับหัวหน้าแก็งค์เราครับ ป๋าเหมียน....

ป๋าเหมียนพาเราวนไปชมร้านกาแฟแห่ระเบิด ร้านดังของอ.ลองเค้าเลยล่ะ

• PHASE 5

จากกาแฟแห่ระเบิดก็แวะกินข้าวเจ้าประจำกันครับ เติมพลังเต็มที่ หนทางข้างหน้ายังอีกไกลครับ

ออกจากร้านข้าวปั่นมาเส้นลอง-แพร่ ผ่านมา10กม.ก็จะเป็นทางขึ้นเขา แต่เนินแรกนี่มันไม่ธรรมดาครับ ผมเคยสัมผัสเนินนี้มาแล้วเมื่อทริปที่แล้ว เลยเตรียมใจไว้ก่อนแล้ว

แต่เจ้าหนุ่ยเด็กใหม่จะผ่านมั๊ย จะบอกว่าครั้งแรกที่ผมปั่นขึ้นเนินนี้แทบอยากกลับบ้านซะตั้งแต่ตอนนั้นเลยครับ เขาใหญ่ก็เคยปั่น หนัก เหนื่อย แต่ก็ขึ้นได้ แต่เนินแพร่...ขุ่นพระ...จานหน้า3ใบยังไม่พอเลยครับ ข้าวกินมาเมื่อ10กม.ที่แล้วมันจัดระเบียบจะออกมาใหม่ครับ

มาวันนี้เด็กใหม่ยังเจ้าหนุ่ยผมก็บอกเค้าก่อนขึ้นเนินว่า "หนุ่ย ถ้าขึ้นเนินไม่ต้องรอกันนะ แรงใครแรงมัน ถ้าเร็วกว่าก็ไปรอบนเนิน" หนุ่ยบอก คับๆ

พอจะถึงเนินผมก็บอก "เฮ้ยหนุ่ย เนินที่ว่าอยู่ข้างหน้านะ"... เท่านั้นแหล่ะเจ้าหนุ่ยมันแซงลุงๆไปหมดเกลี้ยงเร่งสปีดเต็มแม็กซ์ขึ้นเนิน.....เฮ๊ย....

ลุงๆแต่ละคนมองตาปริบๆ....มันขนาดนี้เลยรึ.....ลุงๆด้วยประสบการณ์ก็ค่อยเปลี่ยนเกียร์ปั่นช้าๆเนิบๆขึ้นเนินกัน เห็นเจ้าหนุ่ยขึ้นเนินอยู่ลิบๆ

ผ่านมาแค่อึดใจเดียว ทันเจ้าหนุ่ยครับ น้องใหม่เสร็จคานม เอ๊ยคาเนิน เข็นซิครับหนุ่ย กลัวไร กว่าจะถึงยอดเนิน

ผมถามหนุ่ย "เฮ้ย ไหวป่าว ทำไมเร่งสปีดอย่างนั้นล่ะ ที่ลุงๆบอกว่าไม่ต้องรอแรงใครแรงมันไม่ใช่ให้แกเร่งส่งเนินอย่างนี้ เนินมันชัน มันจะหมดคาเนินเอา ป๊าดดดด...."

5555.....

นี่ล่ะครับ เนินคัดตัวของแก็งค์ผม เด็กใหม่ครั้งแรก โดนทุกคน (ผมก็โดนมาแล้ว).....อิอิ

หลังจากผ่านเนินคัดตัวนี้แล้วก็สบายแระ ขึ้นเรื่อยๆ ไม่ชันเหมือนเนินแรก

เสียดายฉากนี้ไม่มีรูป

• PHASE 5

หลังจากผ่านเนินหฤโหด เจ้าหนุ่ยบอกสบายครับลุงๆ....ผ่านครับ ปั่นไปเรื่อยๆ หยุดพักบ้าง ไม่นานก็ถึงตัวเมืองแพร่ครับ แวะกินข้าวเที่ยงข้าวแกงใต้ที่เผ็ดขนาด

ผมสงสัยจริงๆ คนในพื้นที่เค้าจะกินกันยังงัย ผมคนใต้เองยังเผ็ดแทบพ่นไฟ

ปั่นฝ่าตัวเมืองแพร่มุ่งหน้าสู่วัดพระธาตุช่อแฮครับ วัดดังเมืองแพร่

แต่จุดพักแรมวันนี้ต้องไปอีกครับ บ้านนาตอง ก่อนถึงวัดเราก็ได้แวะซื้อเสบียง โดยเฉพาะซ๊อสปรุงรสครับ เค้าบอกข้างหน้าหาซื้อยาก

จัดมาเต็มลังครับ 12ขวด โดยป๋าแฮปอาสาบรรทุกให้ครับ แกบอกรถแกหลังมันไวๆอยากหาไรถ่วงน้ำหนักเล่น ป๋าแกได้น้ำหนักเพิ่มไปอีก13โล นิ่งเลยครับ

• PHASE 5

ได้ซ๊อสปรุงรสอย่างที่ต้องการก็ปั่นไปวัดกันครับ วัดพระธาตุช่อแฮ แต่วันนี้ขอถ่ายรูปแต่ด้านหน้าครับ สัมภาระเยอะ......

จากสถานีรถไฟบ้านปินมาถึงวัดตอนนี้ผ่านมาแล้ว 47กิโลครับ เส้นมาวัดผมยางรั่วไป1ครั้ง

ที่หน้าวัดก็ถ่ายรูปกันนิดหน่อย

เสร็จก็มุ่งหน้าสู่บ้านนาตองครับ อีกประมาณ20กว่าโล

• PHASE 5

เส้นจากวัดพระธาตุช่อแฮถึงแยกเข้าบ้านนาตองเป็นทางขึ้นเขาเรื่อยๆครับ ไม่ชันเหมือเนินแพร่ ข้างทางเต็มไปด้วยร้านอาหารที่มีโต๊ะนั่งแช่เท้ากันหลสายร้านครับ

แต่ไม่ใช่จุดหมายเรา เราผ่านครับ แต่.....อากาศตอนนั้น.....ร้อนชิบหาย.....

ยิ่งป๋าแฮปได้ซ๊อสปรุงรถไป1ลังแกปั่นนำหน้าหายไปกะเจ้าหนุ่ยครับ ทิ้งผมกะป๋าเหมียนปั่นหอบแดดข้างหลังลิบๆ

สุดท้ายก็ต้องตะโกนอย่างสุดเสียงว่า...."ช่วยหยุดหน่อยเต๊อะ....ผมจะละลายแล้วก๊าบบบบบ....." จะรีบไปใหนก้านนนนนน

นั่นละครับถึงได้รอ ไม่งั้นหาย.....

นี่ครับ ข้างทางเจอลำธารสายเล็กๆ จอดเหอะ ผมไม่ไหวแล้ว ขอลงไปแช่ก่อนนะ....

• PHASE 5

ได้เปียก ค่อยสดชื่นมาหน่อยครับ ปั่นขึ้นไปเรื่อยๆซั๊กพักก็ถึงแยกที่จะเข้าบ้านนาตองจุดหมายแรกของเราครับ

บ้านนาตองนี่เค้ามีเต่าตะนอยเป็นสัญญลักษณ์ เป็นเต่าประจำถิ่นที่มีหางยาว

แวะถ่ายรูปที่ทางแยกเข้าบ้านนาตองครับ

จากแยกนี้ปั่นไปอีก8กม.ก็จะถึงบ้านนาตองแล้วครับ ....เย้ห์.....

• PHASE 5

ป๋าเหมียนโทรถามทางจากโฮมสเตย์ที่เราจะไปพักอีกครั้งเพื่อความชัวร์ ก็ได้ความว่าอีก8โลที่เหลือทางขึ้นเนินนิดเดียวจากนั้นลงเขาตลอดจนถึงบ้านนาตองเลยครับ

สบายแระ วันนี้จะได้กินอาหารชั้นเลิศจากซ๊อสปรุงรสซะที

ช่วงจากแยกถึงบ้านนาตองไม่มีรูปนะครับ เพราะว่า........

ทางครับ ทางที่เค้าบอกว้าลงเขาตลอด.....เอ่อ คือว่า.....มันลงแค่เนินเดียว....จากนั้น......

ขึ้นซิครับ ขึ้นหนักกว่าทั้งหมดที่ผ่านมาซะอีก ทางก็แคบๆเนินหน้าก็มองไม่ชัด  ช่วง3โลสุดท้ายนี่ต้องบอกสุดตรีนครับ

เจ้าหนุ่ยโยกซ้ายโยกขวาอยู่หน้าผม ส่วนป๋าแฮปโน่น เกือบถึงปลายเนินแระ มองไปข้างหลังผมยังไม่เห็นป๋าเหมียนตามมา

ทันใดนั้นเจ้าหนุ่ยที่อยู่ข้างหน้าผมดูเหมือนจะจอดเข็นอีกครั้ง แต่ไม่ใช่ครับ จอดล้มทั้งยืน.....อุยยยยย...หนุุ่่ย เป็นอะไรหรือเปล่า ผมตะโกนถาม

แต่ผมก็ต้องปั่นผ่านเลยไปนะเพราะหยุดปั่นไม่ได้ไม่งั้นรถจะเสียการทรงตัว....เจ้าหนุ่ยเหมือนจะพูดไม่ออก ผมไม่รอคำตอบนะ แต่บอกเดี๋ยวลุงไปรอบนเนินหน้า

บนยอดเนินที่ผมมารอ มีป๋าแฮปที่รออยู่แล้ว ป๋าเหนียนก็ปั่นมาถึง ผมถามว่าเจ้าหนุ่ยละ ป๋าเหมียนบอกเดี๋ยวๆขอพักเแป๊ป กำลังจะขึ้นมา

รอพักนึงครับ ก็เห็นเจ้าหนุ่ยเข็นกระดึบๆขึ้นมา เออ....ไหวป่าว (ห้ามตอบไม่ไหวนะ) จะถึงอยู่แล้ว กัดฟันหน่อย....

แล้วเราก็ถึงจนได้ครับ.....เข้าโฮมสเตย์ที่โทรมาล่วงหน้า แล้วก็พักผ่อนครับ วันนี้ ได้เวลาซอสปรุงรสแล้วววววว.......

• PHASE 5

นี่ครับ เข้าโฮมสเตย์ ไปชมเต่าตะนอย แล้วก็พักผ่อนครับ อาหารจัดโดยโฮมสเตย์ อร่อยครับ ราคาไม่แพง(จำราคาไม่ได้)

ค่ำคืนนี้ ซอสปรุงรถหมดลังครับ......

• PHASE 5

นี่ครับ วันแรก 70กม.ครับ

• PHASE 5

วันที่2  12/10/60 บ้านนาตอง - ภูพญาพ่อ

เช้านี้เจ้าหนุ่ยมาบอกกับผมว่า...ลุงๆ เอ่อ...ผมขอกลับได้ปะ.....อ้าวเฮ๊ย.....ผมไปต่อไม่ไหว.....เฮยยยยย

บ้านนาตองไม่มีรถโดยสารผ่านนะเฟร้ย ลุงๆอีก2ท่านได้ยินเข้าก็ช่วยกันให้กำลังใจว่า สู้ต่อเหอะ ปลอบขวัญให้กำลังใจกันอยู่พักนึง ครับลุง...ผมจะไปต่อครับ....เย้ห์.....

วันนี้เราไปชมถ้ำกัน เป็นถ้ำที่ขุดพบซากโบราณ จากนั้นก็ไปชมเมืองครับ บ้านนาตองเป็นชุมชนเล็กๆที่ครั้งหนึ่งโดนน้ำหลากจากภูเขาครับ ทราบว่าพัดบ้านหายไปเกือบทั้งหมู่บ้าน แต่นานมาแระ

ในหมู่บ้านมีร่องน้ำไหลกลางหมู่บ้านครับ มีน้ำทั้งปี รอช้าอยู่ใย จัดซะ1เปียกครับ

• PHASE 5

มารอบนี้ ไม่ได้เน้นว่าต้องปั่นไกลครับ ทริปก่อนๆปั่นไกล วันๆปั่นเป็น100โล กว่าจะถึงที่พัก เหนื่อย หมดแรง ทำไรต่อไม่ได้

หลังจากที่เราทานข้าวต้มจากที่โฮมสเตย์เค้าจัดให้แล้ว เราก็จัดข้าวของ อาหารระหว่างทาง เพราะทางที่เราจะไปคาดว่าคงหาของกินยาก

รวมทั้งซอสปรุงรสด้วย.......

เจ้าหนุ่ยขอข้าวต้มที่เหลือใส่ถุงไปกินด้วยครับ

ได้เวลาก็ออกเดินทางกันเลยครับ ปั่นกลับทางเดิม8โล ถึงทางแยกเดิมที่ผ่านมาเลี้ยวซ้ายเข้าแพร่ เราต้องเลี้ยวขวาไปภูพญาพ่อ

จากที่ขาไป ใช้เวลา8โลร่วม2ชม. ขากลับ8โลเท่าเดิมน่าจะไม่ถึง15นาที เราก็มาถึง3แยกเมื่อวานแล้วครับ แล้วทุกคนก็.....อ๋อ.....

เจ๊แกบอกผิด จริงๆคือ ขาไปลงเนินเดียว แล้วขึ้นตลอด ขึ้นชิบหาย ขากลับนี่ซิขึ้นเนินเดียวแล้วลงตลอด ป๊าดดดดดด....

• PHASE 5

จาก3แยกเราเลี้ยวขวา ปั่นมาได้ไม่นานก็หมดถนนดำครับ เข้าสู่ถนนลูกรังหยาบๆ ผ่านน้ำตกลำธารตรงใหนก็ลงแช่ตามระเบียบครับ

ความชันก็ไม่มากเหมือนขึ้นนาตอง แต่ต้องระวังหินให้มาก ยางผมก็เลยแตกอีก1ครั้งครับ

• PHASE 5

ผ่านหมู่บ้านเล็กๆอยู่หมู่บ้านหนึ่ง แวะกินข้าวครับ เอาข้าวกระเพราไข่ดาวที่ให้ทางโฮมสเตย์เค้าจัดมาให้4กล่องนั่งทานไปชมวิวไปตรงที่แวะกินข้าวนี่ดูเหมือนวิวจะสวยสุดของทริปนี้เแระ เพราะอยู่สูงสุดด้วย ลุงทานข้าวกระเพราแสนอร่อย แต่เจ้าหนุ่ยงัดข้าวต้มที่ตุนมาซัด แหมๆๆๆ......

จริงๆอยากพักค้างแรมตรงนี้มากครับ แต่ก็อยากจะไปให้รู้ว่าภูพญาพ่อเป็นเช่นใด เพราะอยู่ไม่ไกลแระ

• PHASE 5

กินอิ่ม วิวดี แต่ก่อนจะออก ยางแฟ๊บ.....รอบนี้ป๋าแฮปครับ....

จากจุดพักปั่นมาอีกไม่ไกลก็ถึงภูพญาพ่อครับ

ภูพญาพ่อคือจุดสูงไม่รู้สุดอะป่าว แต่เป็นเขตแดนแบ่งระหว่างจ.แพร่และจ.อุตรดิตถ์ครับ เค้าสร้างศาลขึ้นมา1ศาลชื่อว่าภูพญาพ่อ อยู่ตรงเขตแดนพอดี ฝั่งหนึ่งก็จะเป็นแพร่ อีกฝั่งเป็นอุตรดิตถ์ จุดที่ศาลก็เป็นโค้งหักศอกพอดี มีที่ปักเต็นท์ริมถนนอยู่หน่อยนึง แล้วก็มีห้องน้ำครับ

มันไม่ใช่สถานที่พักค้างแรมใหญ่ๆ แต่ก็พักได้ครับ

• PHASE 5

วันที่2นี่แดดยังร้อนเหมือนเดิมครับ แต่ปั่นขึ้นเขาได้ต้นไม้ช่วยบังแสงอาทิตย์เลยไม่รู้สึกร้อนเท่าใหร่

ที่ภูพญาพ่อเราก็ปักเต็นท์กันนอนครับ แบกมาตั้งไกล ได้ใช้แระ ห้องน้ำมี1ห้อง เพียงพอครับ เพราะไม่มีใครนอกจากพวกเรา

ตลอดระยะทางจากบ้านนาตองมาถึงนี่ไม่มีรถสวนมาซั๊กคันครับ บ้านคนก็แทบไม่มี ร้านค้าร้านอาหารไม่ต้องหาครับ

มันไม่ใชเส้นทางหลัก ฉะนั้นคืนนนี้.....บรื้อออ......

ยังดีที่มีมาม่าตุนมาพอได้เป็นอาหารมื้อเย็น กินกะซอสปรุงรสครับ แต่......

เจ้าหนุ่ยงัดข้าวกระเพราะที่ยังไม่ได้กินออกมากิน.....ลุงๆนั่งมองหน้ากัน แล้วก้มหน้าก้มตาโซ้ยมาม่าตบด้วยซอสปรุงรถกันอย่างฝืดคอครับ

• PHASE 5

วันที่3 13/4/60 ภูพญาพ่อ-ท่าปลา

เมื่อวานเราปั่นกันแค่ 34โลเองครับ สบายๆ ขึ้นเขา ทางลูกรัง ค่อยๆชันขึ้นไปเรื่อยๆ

นี่ครับ เส้นทางเมื่อวาน

• PHASE 5

ต่อกันเลยครับ

เช้าวันนี้ที่ภูพญาพ่อพวกเราก็ต่างเก็บข้าวของแพ็คท้ายจักยาน เดินทางต่อ จุดหมายปลายทางอยู่ที่อ.ท่าปลาจ.อุตรดิตถ์ครับ แต่สำหรับที่พักไม่มีในแผนครับ กะไปปักเต็นท์นอนที่ใดที่หนึ่งของท่าปลา

ตามเรามาเลยครับ.......

ต้องบอกว่าจากที่ที่เราพัก(ภูพญาพ่อ) ต่อจากนี้ลงเขาตลอดนะครับ แต่ก็ ทางลูกรังยาวเลย.....ยาวไป ใครชอบดาวฮิลล์ขอแยะนำเลยครับ เจ้าหนุ่ย ป๋าแฮป ป๋าเหมียนดูแกจะชอบเป็นพิเศษ ทิ้งผมอยู่ข้างหลังอย่างไม่เห็นฝุ่นครับ กว่าจะทันทั้ง3เค้าต้องจอดรอครับ แล้วหลังจากนั้นผมไม่ยอมให้คลาดสายตาครับ ปั่นอยู่ข้างหลังคันเดียวโครตจะวังเวงชอบกลครับ..

สำหรับซอสปรุงรสเรายังหอบหิ้วขวดเปล่ามาทิ้งข้างล่างครับ

• PHASE 5

จากบนยอดดอยสู่เบื่องล่าง แป๊ปเดียวเราก็ถึงทางราบเบื่องล่างครับ ไม่ช้าเราก็ถึงท่าปลา วนๆกันไปหลายที่ครับ ผ่านสันเขื่อนสวยดีก็แวะถ่ายรูปกันหน่อยตาประสาทริปชายโสด

• PHASE 5

สุดท้ายเราก็ได้ที่พักสำหรับค่ำคืนนี้ครับ เป็นที่พักในแพริมน้ำซึ่งเราใช้ทั้งเสน่ห์ ทั้งกลลวงหลอกล่อเจ้าของแพจนในที่สุดก็ได้ราคาตามที่เราต้องการ จริงๆเจ๊(เจ้าของแพ)แกให้เรานอนฟรี....อิอิ ไม่ใช่......

เป็นอันว่า วันนี้เราไม่ต้องกางเต็นท์นอนนะครับ นอนมันในแพนี่ล่ะ อาหารการกินก็สั่งเจ้เอา

• PHASE 5

อยากินอะไรกิน อยากสั่งอะไรสั่ง(ตามเมนู) ถ้าอยากกินนอกเมนูบอกเจ้แกได้ แกจัดได้ทุกอย่าง ดีไม่ดีให้เราไปทำเอง แต่เกรงใจ ให้เจ้ทำให้ดีกว่า

สารพัดเมนูปลา ในรูปนี่แค่ส่วนหนึ่งนะ อยากกินเบียร์ไรไปหยิบเอา อยากคาราโอเกะเชิญ เปิดเองเลยนะ.......แหมๆ.....เจ้จัดให้........

• PHASE 5

วันนี้เลยเป็นวันรีแล็กซ์ของเราอย่างแท้จริงครับ อยากเล่นน้ำเล่น

• PHASE 5

อยากเล่นท่าเชิญญญญญ.....

• PHASE 5

ทีเด็ด ต้องท่านี้ครับ ป๋าแฮปขอโชว์

• PHASE 5

โดดน้ำเสร็จก็กินต่อ......

• PHASE 5

เมียไม่มาดีนัก

• PHASE 5

สุขใจที่ได้ช้าง

• PHASE 5

ช้างหมดเอาเสือมาปลอบนิดหน่อย

นี่เลยครับ แพคุณแต๋น

(ไปอีกทีไม่รู้ขึ้นแบล็คลิสต์หรือเปล่า.....อุอุอุ)

• PHASE 5

ว้า จะปิดทริปแระ ค่อยต่อพรุ่งนี้แระกัน.....อิอิ

• PHASE 5

นี่ครับเส้นทางจากภูพญาพ่อถึงท่าปลา พักในเขื่อน

ปั่นไม่เยอะ แค่ 34โลเอง

• PHASE 5

วันที่4 14/4/60

วันนี้ปิดทริปแล้วครับ เก็บสัมภาระออกจากเขื่อน ปั่นมุ่งหน้าสู่อุตรดิตถ์ครับ

ถึงแยกวังสีสูบป๋าเหมียนแยกปั่นขึ้นแพร่ต่อ พวกผม3คนปั่นเข้าเมือง วันนี้เราจะเอาจักรยานใส่รถทัวร์กลับครับ

ก่อนขึ้นรถทัวร์ก็ปั่นเล่นในเมืองนิดหน่อย เชื่อใหมครับ4วันที่ผ่านมามันเป็นวันสงกรานต์ แต่ผมไม่เห็นที่ใหนเล่นสงกรานต์เลย

วันนี้ปั่นเข้าเมืองเจอคนเล่นน้ำอยู่สองสามกลุ่ม ดีใจ๊ดีใจ

ขึ้นรถทัวร์ตอนบ่าย พี่ท่านซัดซะ120 ไม่รู้จะรีบไปใหน ถึงกทม.4ทุ่ม  อยากทันใจนี่เลยครับ แนะนำ วินทัวร์ แต่ผมไม่เอาด้วยแระ

ขอบคุณป๋าซิกมากที่มารับเจ้าหนุ่ย ผมกะป๋าป๋าแฮปได้ติดรถกลับด้วย อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2017, 08:15:29 AM โดย ธรรม-webmaster »

• PHASE 5

เที่ยวโดยการปั่นมันได้สุขภาพดีๆกลับมาครับ ทริปหน้าไปด้วยกันนะ นะๆๆ.....

ขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตาม แล้วเจอกันใหม่ทริปหน้าครับ

จากพวกเรา แก็งค์ ริมมอร์.... (ริมมอร์เตอร์เวย์ครับ)

• PHASE 5

ปั่นได้ทุกที่ ที่มีซอสปรุงรส

domeynique

• START CAFE
  • PHASE 1
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.09 วินาที กับ 23 คำสั่ง