start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: วิวเพื่อขาย....405 ลุยฟ้าฝนถึงขนอม  (อ่าน 2948 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1
วิวเพื่อขาย....405 ลุยฟ้าฝนถึงขนอม
« เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 07:30:43 AM »

นี่ครับ ผมจะเอา405คันนี้ลงขนอม
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5
Re: เมื่อ405ตัวนอกเยือนขนอม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 07:52:05 AM »

เมื่อก่อน(นานแระ) เวลาผมได้รถใหม่ผมก็จะต้องขับไปขนอมให้คนแก่(แม่ผม)เป่ากระหม่อมให้เสมอครับ

แต่หลังๆไม่ค่อยได้ลง อาจจะเป็นเพราะสภาวะเศรษฐกิจ นั่นก็คือถ้าขายของดีจะไม่ได้ลง ช่วงในเงียบขายไม่ได้ เงินขาดมือจะลงไปขอตังค์แม่ เย้ย...ไม่ใช่

กลับกันๆ ถ้าไม่ลงแสดงขายไม่ดีครับ ไม่มีค่าน้ำมัน วันนี้ที่ลงก็แสดงว่าขายไม่ดี แต่อยากลงอะ อาว งง.....55555

สำหรับ peugeot แล้ว ผมน่าจะขับลงขนอมแล้วไม่ต่ำกว่า50คันครับ โดยเฉพาะ405นี่จัดว่าบ่อยมาก แต่ต้องบอกนะ ว่าเมื่อก่อนนะ เมื่อซั๊กเกือบ20ปีที่แล้ว

มาวันนี้ไม่รู้อะไรมาดลใจ นึกอยากเอารถคันนี้ลงมาซะงั้น รถมันก็โคตรเก่า เพิ่งรับมาจากเจ้าของเก่าหยกๆ สภาพขอบอก ขาดการบำรุงอย่างรุนแรง

ในเมื่อมีเป้าหมายคือขนอม จะรออะไร ซ่อมซิครับ...........

• PHASE 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 08:06:23 AM »

ผมรับรถคันนี้มาไม่แพงหรอก รับมาด้วยความแปลก คือมันเป็นตัวนอกงัย เข้าไปอ่านเพิ่มก็ได้ https://www.start-peugeot.com/webboard2/index.php/topic,933.msg14340/topicseen.html#new

ทำไปทำมาก็บานจนได้ นี่ขนาดทำเองซะส่วนใหญ่นะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เป้าหมายคือขนอมอย่าลืม คันนี้ต้องขับไปขนอมให้ได้

ผ่านมา2งวด ทำให้ผมรู้ว่าการไม่ตามเป็นสิ่งที่เจ็บปวดเหลือเกินครับ งวดแรกนี่จัดเป็นปึก ไม่ออก555555657.....

ไปครับ ขนอม พาหัวใจอันบอบช้ำไปทิ้งทะเลที่ขนอมกัน

• PHASE 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 08:17:34 AM »

ผมว๊าปเลยนะ

และนี่.....ขนอม ผมมาถึงแล้ว เป็นงัยละ เจ้าสโนวไวท์ลูกพ่อ(ชื่อเจ้ารถคันนี้ครับ) มันพาผมมาถึงขนอมจนได้ โครตเจ๋งอะ รถไม่กี่หมื่น ทำจนวิ่งได้

สั่นบ้าง หนาวบ้าง ร้อนบ้าง แต่มันก็ถึงนะ

หลังๆการขับรถทางไกลต้องบอกว่าได้สัมผัสกับบรรยากาศได้มากขึ้นเรื่อยๆ คือจะบอกกว่ากูแก่แล้วเฟ้ย.....ไม่เน้นทำเวลาเร็วมีแต่ทำเวลานาน ที่อย่างอื่นละเร็วเชียว55555

• PHASE 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 08:24:04 AM »

ขนอมนักท่องเที่ยวเยอะขึ้นนะ ดังๆก็ถนนริมเล ขนอม-เขาพลายดำ หรือจะเลยไปวัดไอ้ใข่ที่สิชลก็ไม่ไกล แต่รอบนี้ไม่ไปละ เบื่อคนเยอะ หวยก็ไม่เคยถูก5555557...

นี่ครับ มุมสวยคู่รถคนแบบผมต้องมุมนี้ ไม่ใช่มุมมหาชน แต่เป็นมุมทำกินของผม

ขอบอกนะ ก่อนลงผมล้างรถอย่างแหล่ม แต่ฝนเทตั้งแต่กทม.ยันขนอม แถมแถวละแมถนนอย่างเละสภาพรถก็ได้แบบที่เห็นครับ ไฟเลี้ยวก็แวะเที่ยวกลางทางที่ไหนไม่รู้

• PHASE 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2020, 08:40:44 AM »

ครับ สรุป ผมกลับมาถึงกทม.(สมุทรปราการ)อย่างปลอดภัยแล้วครับ ปลอดภัยทั้งรถและทั้งคน

ก็อยากจะบอกว่ารถดีๆก็มีเยอะ แต่รถเลอะเทอะอยู่ที่เจ้าของครับ คันนี้เลอะแต่ภายนอก แต่ภายในเราก็สกปรกนะ...เย้ย ....

ครับผม สนใจรถมือ2เก่าๆแก่ โดยเฉพาะpeugeotผมยินดีโม้ให้ฟังไม่มีเบื่อ แต่จะเชื่อหรือไม่ให้เบียร์ซั๊กขวดสองขวดเป็นตัวบอกครับ

ทิ้งทริปรีวิวไว้ด้วยรูปนี้นะครับ มุมเดิมครับ มาขนอมทีไร มุมนี้ผมจอง แล้วเจอกันใหม่ทริปหน้าจ้า......

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.077 วินาที กับ 24 คำสั่ง