start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปั่นน่านอีกครั้ง รอบนี้พิชิตดอยภูคา  (อ่าน 5633 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1

จัดมาอีกทริปนึงแล้วครับ สำหรับทริปปั่น ทริปนี้เริ่มตั้งแต่เดินทางเลยนะ 25ธค62-31ธค62

จะบอกว่าทริปนี้ไปกัน5คนรวมผม เอาจักรยานใส่รถตู้ไปลงน่าน ฝากรถตู้ไว้ที่บ้านเพื่อนสมาชิกในกลุ่ม จากนั้นก็ปั่นๆๆๆ ปั่นเป็นวงกลมแล้วก็วนกลับมาที่น่าน

ขอแนะนำสมาชิกหน่อยครับ

นี่เลย พี่คนโต ป๋าเหมียน  ป๋าแกเข้าอุทยานที่ไหนก็ฟรีครับ  เพราะอายุแกเลยเกษียณไปซั๊กพักใหญ่ๆ แต่ใจไม่ยอมไปกับกลุ่มเกษียณชวนปั่นนะ รอบบนี้ป๋าแกมีแม่บ้านคอยถ่ายรูปตอนเข็นให้อยู่ห่างๆครับ ไม่มีป๋าเบียร์ไม่มีกิน ผมยกให้ป๋าคือหัวหน้าช้าง หัวหน้าแห่งจิตวิญญาณของพวกเราครับ

คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5
Re: ปั่นน่านอีกครั้ง รอบนี้พิชิตดอยภูคา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 11:50:56 AM »

ป๋าอีกคันคือป๋าวัฒน์ อายุอานามเข้าใกล้เลข6แล้วเหมือนกัน นี่คือคนที่ทำผมต้องตอบรับไปทริปนี้ด้วย เพราะเหตุผลคือ......ป๋าเค้าเพิ่งมาซ้อมครับ55555หลังจากป๋าเค้าห่างหายจากการปั่นไปนานนับปี ในใจผมคือ......เอาล่ะวะ ตูไม่น่าเข็นคนเดียวแน่ๆ คริๆๆๆ.....  ป๋าแกสายบุญครับ แต่เข้ากันดีกะสายบาปอย่างผม ข้อดีของป๋า นั่งในวงเบียร์ได้นานแม้ไม่ดื่ม ดีสุดคือช่วยหารด้วย ป๋าสายบุญจริงๆครับ

• PHASE 5
Re: ปั่นน่านอีกครั้ง รอบนี้พิชิตดอยภูคา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 12:03:36 PM »

อีกป๋าหนึ่งก็ป๋าแฮปครับ พ่อค้าสายเขียว อายุก็น้องๆป๋าวัฒน์ วัยรุ่นตอนดึก แต่แกจะคึกมากถ้าเบียร์ครบลัง พลังแกเยอะครับ ถ้าไม่เจอเนินหมาถอยรับรองไม่เห็นป๋าแกเข็นครับ

ความสามารถพิเศษสุดๆคือ รักเมียมากเกินหน้าเกินตาเพื่อนฝูง (เฉพาะตอนไม่เมานะ)

• PHASE 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 12:23:40 PM »

อีกคนคือน้องนุชคนสุดท้อง เอ๊ยไม่ใช่น้อง ต้องหลานซิ เจ้าหนุ่ยครับ ลูกของป๋าซิกอายุยังไม่ถึง20 เด็กคนนี้พูดดี คารมณ์ดี แต่ลุงๆลงความเห็นกันว่า น่าจะดีแต่ป้อ ล่อไม่เป็น มีอย่างที่ไหน ไปดูหนังคนเดียวมาเกือบ20ปี ยังมาถามลุงๆอีก ผมผิดปกติมั๊ย จ้า.....ตามสบายเลยพ่อหนุ่ม2020

เจ้าหนุ่ยมันเห็นว่ามีแต่ลุงๆทั้งนั้น รอบนี้ก็เลยจัดรถที่มีเฟืองขับหลังแค่7 ที่สำคัญเฟืองใหญ่สุด28 เห็นว่าต่อให้ลุงๆ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 12:48:24 PM »

อีกคนก็ผมงัย ผมไปด้วยเลยทำให้ทุกคนดูเหมือนปั่นเก่งครับ พูดให้เข้าใจง่ายคือ อ่อนสุดครับ ไม่รู้จะหาข้ออ้างยังงัย วัยรึก็ยังไม่แก่ รถไม่ดีรึก็ไม่ใช่

ยิ่งปั่นยิ่งอ่อนครับ เกือบหันหลังกลับตั้งแต่วันแรก แต่อายเจ้าหนุ่ยมัน555555......

• PHASE 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 01:02:07 PM »

เข้าเรื่องละนะ......25-26 /12/62 กทม.-น่าน-ปัว

พวกผมนั่งรถตู้ กันมา4คน ป๋าวัฒน์คนขับ (ป๋าเหมียนแกไปรอที่น่านก่อนหน้าแล้ว ) ออกจากบ้านผมแถวบางพลีก็เกือน2ทุ่ม

ว๊าปมาตี4เลยครับ ถึงน่าน ป๋าวัฒน์แกขับมาคนเดียวนะเออ ต้องบอก โคตรอึด ตื่นขึ้นมาทีไรเห็นแกเฆี่ยนไล่ล่ายังกะม้าดีด  แต่พวกผมนิ่งเป็นหลับ

มาเจอป๋าเหมียนตอนเช้าที่เมืองน่าน เอารถไปฝากเสร็จก็เริ่มปั่นครับ วันนี้ออกจากเมืองน่าน ขึ้นเหนือ จุดหมายปลายทางวันนี้เราจะไปพักค้างแรมที่ปัว ระยะทาง70กม.กว่าๆ

ผ่านวัดสวยๆข้างทางก็แวะไหว้พระเก็บรูปซั๊กหน่อยครับ

ผ่านไปซั๊กระยะผมอาการไม่ค่อยดี ตะคริวครับ วันแรกเองนะเนี่ย เขาก็ยังไม่ขึ้น แวะพักนวด เครียด ตรูจะรอดมั๊ยเนี่ย แต่ก่อนมาเมียให้พรไว้เยอะ ยังงัยก็ต้องสู้ครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 01:13:44 PM »

ในที่สุดก็ถึงปัวครับ ตอนแรกเล็งรีสอร์ทไว้ที่หนึ่งแต่เจอทางดินลูกรังแถมขึ้นๆลงๆ ทุกคนเปลี่ยนใจหาโฮมสเตย์ดีกว่า ให้คนในพื้นที่แนะนำให้ครับ ก็ได้ที่นี่ "นาป่วนโฮมสเตย์"

โฮมสเตย์น่ารักๆ หลวมๆ ไม่แออัด มีทั้งบ้านและเต็นท์ที่เค้ากางไว้ให้อยู่แล้ว อยู่ท่ามกลางทุ่งนา รายล้อมด้วยพืชผักสวนครัว ตอนแรกเรากะจะกางเต็นท์ แต่ถามราคาสุดช๊อคครับ

เต็นท์ที่ทางร้านเค้ากางไว้อยู่แล้ว 200บ.ต่อคน  แถมมีฟูก เครื่องนอนครบครัน แล้วเราจะกางเต็นท์เองทำแมวอะไรล่ะ คุณป้าเจ้าของก็ใจดี๊ดี ให้ใช้ครัวฟรี แถมยกเตาอุปกรณ์เตาปิ้งย่างมาให้อย่าเต็มที่ ห้องน้ำห้องท่าก็สะอาด มีเครื่องทำน้ำอุ่นอีกต่างหาก คืนนี้หลับสบายครับ ในค่ำคืนที่มีช้างเพื่อนแก้วด้วยล่ะก็ เพลินลืมคิดจะไปต่อเลยครับ

เท่านั้นยังไม่พอตอนเช้าตื่นมา มีอาหารเช้าฟรีอีกต่างหาก มีข้าวต้ม ใข่ กาแฟไม่อั้น เติมแล้วเติมอีก สุดจัดครับที่นี่ เชียร์เลยครับ หาที่พักในปัว วิวทุ่งนา ราคาเป็นมิตรต้องที่นี่ครับ นาป่วนโฮมสเตย์........

• PHASE 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 01:42:00 PM »

27/12/62 ปัว-ดอยภูคา

วันนี้ของจริงครับ ขึ้นดอยภูคา ระยะทางจากนาป่วนโฮมสเตย์-ที่ทำการดอยภูคาประมาณ 28กิโล ทางราบก่อนขึ้นภู8โล จากนั้นอีก20ขึ้นตลอดครับ

เมื่อวานแค่วอม แต่ล่อตะคริวมาซะ ได้ช้างบำบัดเมื่อคืน วันนี้น่าจะดีขึ้นครับ

ขอบอกถนนขึ้นดอยภูคานี่โหดมากครับ ความยากอีกอย่างคือไม่มีไหล่ทาง ปั่นยากสุดๆ ต้องลงเข็นเป็นระยะๆ เกรงใจรถยนต์ครับ จะต้องมาจ่อหลังเราแล้วลากเกียร์ สู้พวกผมลงเข็นหลบให้ดีกว่า (จริงๆคือตรูปั่นขึ้นไม่ไหว หาข้ออ้างเข็น อุอุอุ)

จากหลักกม.บอกว่า10กม.ถึงดอยภูคา คราวนี้ละเมิงเอ้ยยยยย เนินยาวสุดเหยียด พวกผมเข็นๆๆๆๆ(ยกเว้นป๋าแฮป) ขณะนี้เวลาจะบ่าย2เข้าไปแล้ว ข้าวเที่ยงยังไม่ได้แตะ แรงข้าวต้มเมื่อเช้าไม่เหลือละ มองเห็นหลังคาบ้านคนอยู่ลิบๆ อดทนอีกนิด ข้างหน้าน่าจะเป็นแหล่งชุมชน คงจะมีร้านข้าวขายบ้าง อดทนอีกนิดพวกเรา หัวหน้าตะโกนบอก

ถึงบ้านที่เห็นไกลๆแล้วครับ......ไม่มีร้านอาหาร ทันไดนั้นแคมรี่สีดำผ่านมาจอดตรงที่เราจอดพัก โอว.....แฟนป๋าเหมียนครับ รอดแล้วเรา ได้เอแคคนละลูก2ลูกพอประทังครับ อย่ากระนั้นเลย สัมภาระที่แบกกันมาแต่ละคัน ขอปลดฝากรถเก๋งกันเถอะ ไม่ไหวแล้ว ระยะทางยังอีกตั้งเกือบ10กม. 

ปั่นต่อครับ ผู้น้ำอย่างเช่นป๋าเหมียนกะป๋าวัฒน์เค้าก็ดี๊ดี  ทางขึ้นเขา ลงเขา มีป๋าแกคอยตะโกนบอกตลอด "อาว ข้างหน้าลงแล้วนะ ".....แหม ผมอยู่ข้างหลังก็ใจชื้น ......"ลง ลงเข็น! ".......ง่ะ ...ป๋า ก็ทำไปได้555555....... 

• PHASE 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 02:14:22 PM »

ด้วยความเร็วในการเดินทางครั้งนี้ เท่ากับ 3กม./ชม. หรือเท่ากับ ปั่น100เข็น1000 ในเวลา4โมงเราก็ถึงที่ทำการอุทยานครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 02:24:42 PM »

ณ.ที่ทำการ แฟนป๋าเหมียนได้ซื้อข้าวกล่องไว้รอพวกเราอยู่แล้วครับ สวรรค์

ก่อนเข้าที่ปักเต็นท์ ยังต้องปีนขึ้นเนินไปอีกนะ ชันที่สุดแล้วเนินนี้ เข็นซิครับ  ผมละอ๊ายอาย มาเข็นต่อหน้าประชาชีที่เค้ามองให้กำลังใจมา55555

คืนนี้เรานอนที่นี่ครับ ร้านอาหารมากมาย กินให้จุกกันไปข้าง ปักเต็นท์นอนเอง อากาศคืนนี้15องศาครับ หนาวซะจนนอนแทบไม่หลับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 02:30:01 PM »

28/12/62 ที่ทำการอุทยานแห่งชาติดอยภูคา-เนิน1715 (จุดชมวิว) - บ่อเกลือ - บ้านน้ำหมาว

จะบอกว่า ดอยภูคาที่เราขึ้นเนี่ย ตรงที่ทำการที่เรานอนไม่ใช่จุดสูงสุดของดอยนะ จุดสูงสุดจะอยู่ถัดออกไปจากที่ทำการอีก8กม. คือทางผ่านที่เราจะไปบ่อเกลือในวันนี้ ที่จุดสูงสุดจะเป็นจุดชมวิว ที่เค้าจะเรียกว่า 1715 ตามความสูงจากระดับน้ำทะเล  และแน่นอนเราต้องปีนเขาอีกแล้ว 8กม. และหลังจากจุด1715แล้ว เราจะลงจริงๆลงเขา คราวนี้ไม่ใช่ลงเข็นอย่างที่ป๋าๆเค้าว่า จากที่ศึกษาภูมิประเทศมาอย่างหนักจากกูเกิ้ล ก็จะทำให้ทราบว่า ถ้าเราไปถึงจุด1715เราก็จะถึงจุดสุดยอดของทริปนี้แระ

9.30ล้อหมุนจากที่พัก ออกมาลงเขาเลยครับ ประมาณ2โล เหลืออีก6โลถึงจุดสุดยอด ใครเข็นไม่รู้ผมไม่เข็น นี่เป็นงัยล่ะ ผมรวบรวมพละกำลังเท่าที่มี มีเท่าไหร่ใส่หมด กดๆๆๆๆ จนในที่สุดผมก็ถึงจุดสุดยอดครับ น้ำแตกพรากๆ (เหงื่อนะครับ)  เยสสสสสสส.....สุดยอดดดดด ทำสำเร็จแล้ววววว กินข้าวที่พกมาที่นี่ครับ 

• PHASE 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 03:08:13 PM »

เสร็จจาก1715ก็ลงจริงๆครับ ลงตลอดจนเกือบถึงบ่อเกลือ มีขึ้นนิดนึงก็ลงอีกคราวนี้ถึงบ่อเกลือเลย

ตอนแรกว่าจะไปสะปันดูแล้วไม่น่าทัน เพราะเวลาตอนนี้บ่าย2กว่าเข้าไปแล้ว ออกจากบ่อเกลือคราวนี้ก็ปั่นกลับน่านครับ

ใช้เส้นทาง บ่อเกลือ - สันติสุข - น่าน โดยพวกเราคิดว่าคงจะนอนระหว่างทาง ถ้าทำเวลาได้อาจจะได้นอนแถวสันติสุข

จากที่กูเกิ้ลมันก็บอกว่าเส้นทางจากบ่อเกลือ-สันติสุขก็ขึ้นเขา

• PHASE 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 03:23:55 PM »

ปั่นจากบ่อเกลือมาได้ราวๆ8กม.ก็เลี้ยวขวา มุ่งหน้าสันติสุข เราก็เห็นครับ เห็นเนิน ลาดชัน อืมมมมม เมือกี้ผมให้กะ1715หมดแล้ว กัดฟันครับ กดๆๆ แล้วก็แป๊ก คาเนิน

เข็นครับ หลุดโค้งแรก พระเจ้า........ขึ้นแนวดิ่งชันนรก ทำให้ผมนึกถึงเนินคัดตัวดอยอินทนนท์ไม่มีผิด เข็นยาวไปครับ ไม่เว้นแม้กระทั่งป๋าแฮป ที่ตอนขึ้นดอยแกไม่เคยต้องลงเข็น ตอนนี้ ครบครับ เข็น.....เนินหมาถอยชัดๆ

ได้ปั่นอยู่เนิน2เนิน มองไปข้างหน้าโอววววววววอะไรวะนั่น........ถนนมันพับซ้อนขึ้นเขานับได้มากกว่า4พับ เสียงรถยนต์เชนจ์เกียร์กันดังกึกก้องกังวาลทำเราใจหายทุกครั้ง......เข็นยาวไปครับ ป๊าดดดดโท๊ะ ไม่นึกว่ามันจะโหดกว่าขึ้นดอย......ผ่านไป3ชม.ครับ กับการเข็นๆปั่นๆ  5โมงโดยประมาณเราก็ถึงชุมชนครับ บ้านน้ำหมาว 3ชม.กับระยะทางที่เราขึ้นเขามาได้10กม. วันนี้ต้องหาที่นอนแถวนี้ครับ ไปต่อมีมืดกลางทางจะลำบาก มีร้านค้าพอดี มีก๋วยเตี๋ยวด้วย เสร็จเรา ถามคนแถวนั้นว่ามีที่ไหนที่พอจะให้เราพักได้บ้าง เค้าก็แนะนำให้คุยกับสท.(เจ้าของร้านขายของ) แกก็แนะนำให้ไปพักบนสำนักสงฆ์ที่อยู่ใกล้กันครับ แหม.....อะไรจะโชคดีขนาดนั้น วันนี้มีทั้งอาหาร ที่พัก รอดครับวันนี้ ก่อนนอนก็นั่งจัดขบวนช้างหน้าบ้านสท.ซะ1โขลง 
ห้องน้ำก็มีอาบ นอนในศาลา ผ้าห่มนวมก็มีให้ สบายเลยเรา   

• PHASE 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 03:52:11 PM »

29/12/62 บ้านน้ำหมาว - แยกปัว - สันติสุข - กิ่วม่วง

เช้าวันนี้เราได้ฝากท้องไว้กะร้านพี่สท. และไม่ลืมที่จะคดข้าวห่อไปกินกลางทางด้วย (ประสบการณ์เริ่มมี)

ก่อนออกก็ได้ป๋าวัฒน์จัดทำบุญกับหลวงพ่อนิดหน่อย (แต่ขอเยอะอุอุอุ) ถูกหวยรางวัลที่1จะมาช่วยพัฒนาสำนักสงฆ์ ว่ากันอย่างนั้น

• PHASE 5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 04:01:16 PM »

ล้อหมุน9.30เหมือนทุกวัน วันนี้50กม.ก็จะถึงสันติสุข เตรียมตัวมาดี ไม่ถามกูเกิ้ลแล้ว ถามคนในพื้นที่ดีที่สุด ทำใจ ขึ้นเขาเหมือนเมื่อวาน แต่จะมีขึ้นบ้างลงบ้าง

ก็ปั่นสลับเข็นเหมือนเดิมครับ ป๋าแฮปคนเดียวที่ไม่เข็น หนุ่ยคนเดียวที่เข็นเร็วกว่าปั่น ป๋าเหมียน ป๋าวัฒน์ ปั่นมากกว่าเข็น ส่วนผมทั้งเข็นทั้งปั่นก็ยังตามป๋าๆเค้าไม่ทัน ไม่ต้องบอกว่าใครอ่อนสุด555555

ปั่นมาได้หลายโลก็มีจุดชมวิวเป็นระยะๆครับ หลังๆจะลง(ไม่ใช่ลงเข็น)ลงเขามากว่าขึ้น ก่อนถึงแยกปัวก็ลงตลอด แต่ก่อนถึงแยกปัวมีถนนลอยฟ้า วิวสวย ผมแวะถ่ายรูปข้างร้านขนมจีนน้ำเงี้ยวที่เพิ่งเปิดได้2วัน เจ้าของร้านเอาน้ำเย็นๆมาให้กิน ทั้งที่เราไม่ได้แวะเข้าไปนั่งในร้าน เออตกใจเลยผม เลยอุดหนุมหนมจีนเค้า1ชาม อร่อยดี 25บ. แถมก่อนออกก็เอากล้วยมาให้อีก2หวี ฟรีนะ สุดยอดไปเลยครับ ร้านอยู่ตรงถนนลอยฟ้าพอดี อาหารหลักสิบวิวหลักล้านของแท้ครับ  ถ้าเราเริ่มต้นจากสันติสุขไปถึงแยกปัว เลี้ยวขวาขึ้นเขาไปประมาณ7-8โล ร้านพี่เค้าเป็นเพิงเล็กๆอยู่ซ้ายมือ อย่าลืมไปอุดหนุนกันครับ เจ้าของร้านใจดีมาก

• PHASE 5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 04:17:33 PM »

ถึง3แยกปัว ถ้าตรงไปจะไปปัว เลี้ยวซ้ายเข้าสันติสุข เราเลี้ยวซ้ายครับ อีก10กม.ถึงสันติสุข ช่วงนี้ทางราบ ป๋าๆหัวลากผมไม่รู้แกไปกินดีหมีหัวใจเสือมาจากไหน ซัดกัน30+ ผมงี้ตามลิ้นห้อยเลย

ถึงแยกสันติสุขเลี้ยวขวา อีก30โลถึงน่าน แต่ตอนนี้บ่ายแก่ๆแล้ว หลังจากที่เลี้ยวขวาก็ขึ้นเขานะครับ แต่ไม่ชันเท่าที่ผ่านมา ประมาณ4โมงเราก็ถึงกิ่วม่วง เหมือนเดิมไม่อยากเสี่ยงตีเข้าน่านเดี๋ยวจะมืดกลางทาง เลยหาที่นอนแถวนี้ดีกว่า ก็ได้ที่ลานโล่งๆเค้าเรียกว่ากิ่วม่วงฮิลล์ ทางหมู่บ้านเค้ากำลังเตรียมงานประจำปีอะไรซั๊กอย่างพอดี พวกผมก็ขอปักเต็นท์กันข้างๆ ตรงนี้มีห้องน้ำด้วยสะดวกสุดๆ กลางคืนชาวบ้านสาวๆมาซ้อมรำงานประจำปีตรงที่เราปักเต็นท์นอนด้วย บรรยกาศนี่นะ โอวว สุดๆ แหม เหมือนมีมารำต้อนรับเราเลยครับ 55555 ตกดึกมีฝนโปรยปรายมานิดหน่อย

• PHASE 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 04:29:48 PM »

30/12/62 กิ่วม่วง - น่าน - ศรีสัชนาลัย

วันนี้ตื่นเช้ามาก เพราะมีชาวบ้าน รวมทั้งนางรำมาเตรียมงานแห่กันตอนเช้า ทำพวกเราต้องตื่นกันโดยปริยาย ก็ดีจะได้ออกเร็วๆ เพราะยังเหลือระยะทางอีกตั้ง20กว่าโลกว่าจะถึงน่าน เราไม่รู้ว่าต้องขึ้นเขาอีกกี่ลูก จัดโน่นนี่นั่นเสร็จ 7.30ล้อหมุน ตุนน้ำ ขนมซะเพียบ ขึ้นเขาลูกสองลูกแล้วก็ลง แล้วก็ลง เอ้อ ผิดคาด ไม่ถึง2ชม.ดีก็ถึงน่าน

เลยมีเวลาแวะถ่ายรูปโน่นนี่นั่นในเมืองน่าน ป๋าเหมียนชวนไปถ่ายรูปบนพระธาตุเขาน้อย บอกขึ้นเขานิดหน่อย ใช่เลยขึ้นนิดหน่อย แต่ชันชิหาย เหงื่อท่วมตัวอีกแล้วเรา 

• PHASE 5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 04:40:17 PM »

ก่อนปั่นถึงจุดจอดรถตู้ไม่กี่กม. ป๋าวัฒน์ก็เปิดซิงครับ นึกว่าจะรอด ยางรั่วครับ5555555

• PHASE 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 05, 2020, 04:47:13 PM »

ถึงรถตู้ ไม่อยากจะบอกความรู้สึก โล่ง เหมือนยกภูคาออกจากอก งานจบแล้ว เชื่อไหมครับ ออกทริปผมไม่เคยปั่น5วันติด นี่คือครั้งแรกในชีวิต  เครียดกลัวจะเป็นภาระ กลัวต้องกลับก่อน กลัวตะคริว แต่สุดท้ายก็ผ่านครับ ทุกคนโคตรเก่ง แกร่งสุดยกให้ป๋าแฮป เข็นน้อยสุด นำโด่งเหมือนลิเวอร์พูล(ตอนนี้) แข็งแรงสุดก็เจ้าหนุ่ยเข็นเยอะแต่ไม่มีใครตามทัน  ป๋าเหมียนนี่ต้องบอกว่าฟิตกว่าเก่าเยอะ เมื่อก่อนไม่ใช่แบบนี้  ป๋าวัฒน์นี่ก็ยิ่งปั่นยิ่งแข็งแรงนี่ถ้าไม่ห้ามแกปั่นกลับกทม.แล้ว  ส่วนผมเอาแค่จบครับ ไปให้ถึง กลับให้ได้ตามที่เซียนเค้าพูดไว้

หลังจากที่รถตู้ล้อหมุนออกจากน่านพวกเราก็มาแวะส่งป๋าแฮปที่บ้านเมียแกที่ศรีสัชนาลัยและส่งป๋าเหมียนที่นี่ ค้างคืนบ้านป๋าแฮป1คืน เชิญช้างมาได้โขลงใหญ่ เช้าวันที่31/12/62 พวกผมที่เหลือ ป๋าวัฒน์ เจ้าหนุ่ยและผมก็ได้ขอตัวเดินทางกลับกทม.ครับ บ่าย2ของวันเดียวกันเราก็ถึงกทม.กันโดยสวัสดิภาพครับ

ขอบคุณ ขอบคุณป๋าเหมียนครับ หัวหน้าเจ้าของโครงการ ป๋าวัฒน์ไม่ได้รถตู้ป๋าลำบากกว่านี้แน่ ป๋าแฮป พ่อครัวประจำกลุ่ม อร่อยทุกมื้อครับป๋า เจ้าหนุ่ยถึงแม้ว่าคารมณ์จะดีแต่ดูหนัง2คนมันก็ดีกว่าคนเดียวนะแก........

ลากันด้วยภาพนี้ครับ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม ไว้เจอกันใหม่ทริปหน้าครับผ้มมมมมมมม ชนะเลิศ 

fasai

• START CAFE
  • PHASE 1
  • *
  • การ์ม่า: +0/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 06, 2020, 10:51:10 AM »

เยี่ยมครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 09:46:11 AM »

เก็บตกกันนิดนึงครับ

เข็นขึ้นที่กางเต็นท์ดอยภูคาครับ ตรงนี้ชันที่สุดของขาขึ้นแล้วครับ

กลางคืนหนาวสุด15

• PHASE 5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 09:54:28 AM »

แล้วนี่......ชันสุดตอนขากลับ เลยบ่อเกลือมาประมาณซั๊ก10กม. เจอถนนพับๆ4พับรวด เข็นไม่นับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 09:56:44 AM »

ช่วยรีวิวร้านพี่เค้านึดนึงครับ อาหารหลักสิบ วิวหลักล้าน เจ้าของใจดีมากกกกก

• PHASE 5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 10:00:01 AM »

ปั่นมา5วัน วันที่5ก่อนถึงเมืองน่าน เพิ่งจะเจอหมอกครับ และก็เจอนักปั่นสายแข็ง เห็นว่าพี่แกปั่นไปประเทศเพื่อนบ้านเป็นว่าเล่นครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 10:06:24 AM »

แล้วก็นี่ครับ จักรยาน5คัน ใส่กันมาแบบนี้ครับ ขอบคุณเจ้าของรถป๋าวัฒน์มากๆครับไม่ได้รถป๋าคงเหนื่อยและค่าใช้จ่ายคงต้องเยอะกว่านี้แน่ๆครับ

ป๋าก็อึดดีเหลือเกิน ขาไปขับรถคืนสว่างเช้ามาปั่นต่อยันเย็นได้อีก คนเหล็กจริงๆครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 14, 2020, 10:07:48 AM »

เข็นทั้งทีต้องมีป๋าแฮปเป็นหัวลากครับ

อยากอีกแล้ว ทำงัยดีครับป๋าๆ....5555555....

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.062 วินาที กับ 26 คำสั่ง