start-peugeot.com

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Peugeot 405ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา555555........  (อ่าน 3741 ครั้ง)

ธรรม-webmaster

• Administrator
  • PHASE 5
  • การ์ม่า: +1/-1
Peugeot 405ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา555555........
« เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 06:17:43 PM »

วันก่อนผมลองเอารูปรถคันนี้ไปถามกันเล่นๆว่า เห็นความแปลกของมันไหม ปรากฎว่ามีคนเข้ามาตอบกันเยอะเลย เซอร์ไพรส์....มีคนเห็นถึงความแปลกและแตกต่างของรถคันนี้กันหลายคนเลย แหมมมมมม......แฟนพันธุ์แท้รถpeugeotเยอะนะเนี่ย......
คนเก่งมีมาก คนกล้ามีน้อย

• PHASE 5
Re: 405ธรรมดาที่ไม่ธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 06:24:59 PM »

ใช่แล้วครับ 405คันนี้มันเป็นรถนำเข้าทั้งคัน เป็นรถที่มาจากสถานฑูตอเมริกา 
405ที่ขายในบ้านเรามันเป็นรถที่ประกอบในประเทศล้วน ทั้งที่สุรวงศ์และโรงงานที่หนองจอก เราอาจจะคุ้นเคยออฟชั่นที่เราใช้กันมา แต่คันนี้ออฟชั่นต่างๆมันแปลกหูแปลกตาเพราะมันเป็นรถนำเข้านั่นเองครับ

ชื่อรุ่นคือ405 GR แต่บอดี้ มันคือตัวSRiในบ้านเรา เพราะมีเสาอากาศไฟฟ้าด้านหลัง แปลกมั๊ยละ เท่านั้นยังไม่พอ เครื่อง1600 ก็จะไปตรงกะรุ่น405 GRiในบ้านเรา แต่แอ๊ะๆๆๆๆ คันนี้เกียร์ออโต้นะ GRiในบ้านเราไม่มีออโต้จ้า

• PHASE 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 06:35:17 PM »

ภายในนี่ก็ไม่เหมือน โดยเฉพาะกระจกไฟฟ้ามีแค่2บานหน้า  ข้างหลังมือหมุน

แต่ที่ไม่เหมือนใคร นี่เลยลายผ้าเบาะครับ บอกตรงๆนะ ผมไปดูรถคันนี้เพราะสิ่งนี้ครับ ชอบมากกกกกก.....อิอิอิ

คอนโซลเกียร์ก็ไม่เหมือนนะ ใครตอบได้บ้างว่ามันต่างกันตรงไหน 

• PHASE 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 06:45:00 PM »

เพื่อนๆทราบไหมครับว่าวิธีดูรถว่าเป็นรถนำเข้าหรือประกอบในเค้าดูกันตรงไหน วันนี้ผมจะบอกวิธีที่ง่ายที่สุดในการสังเกตุครับ

นั่นก็คือให้เพื่อนๆไปดูที่ยี่ห้อกระจกครับ ดูให้รอบคันเลยนะ ทั้งกระจกบังลมหน้า-หลัง กระจกหน้าต่างทุกบาน ให้ดูว่ากระจกมีสัญลักษณ์มอก.ตรงยี่ห้อไหม ถ้ามีแสดงว่าประกอบบ้านเรา ถ้าไม่มีก็เป็นของนอก ทำไมต้องดูทุกอัน ก็เพราะบางคันเปลี่ยนเอากระจกนอกมาใส่นะซิ อาจจะเพราะแตกหรืออุบัติเหตุก็เป็นไปได้ แต่คงไม่มีคันไหนเปลี่ยนเป็นกระจกนอกทุกบานละจริงมะ

ถ้าดูแล้วกระจกนอกทั้งคัน เหมือนคันนี้ ยี่ห้อ SEKURITทั้งคัน อันนี้รถนอกชัวร์ครับ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 06:59:29 PM »

วันนี้เอา405ที่ธรรมดาแต่ไม่ธรรมดามาโชว์ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ เอามาก็เพื่อขายนั่นแหละครับ....นิสัย.....55555

วันนั้นวันที่เอามาขอบอกเข้าของเค้าก็ดูแลได้ดีแค่ระดับหนึ่งนะ มาถึงผมมันก็ต้องดูแลให้มันถึงระดับที่ขั้นกว่าเจ้าของคนก่อน

ผมเอามาทำอะไรบ้าง บอกได้เลยเพียบ ทั้งสั่งอะไหล่ใหม่ อะไหล่เก่า รวมทั้งอะไหล่ที่ผมมี ประเคนใส่แบบไม่ยั้ง จนตอนนี้ผมก็ว่ารถมันขับดีกว่าตอนที่มาเยอะอยู่นะ แต่เดี๋ยวก่อนนะ ถ้าทำทุกอย่างผมกลัวคนที่รับไปจะเหงาไม่มีอะไรทำ

ความตั้งใจก็คือทำไปใช้ไปครับ ขายได้กำไรก็ขาย ขายเท่าทุนก็อาจจะขายแต่ขอใช้ซะหน่อย แต่ขายขาดทุนนี่รอก่อนนะอาจจะรอนานมากกกกกก......55555

• PHASE 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 07:06:53 PM »

ล้อนี่ก็เป็นล้อรู 100 และ 108 นะ ขอบ15 รูตรงจากโรงงาน เพิ่งเคยเห็น น่าจะเป็นล้อแท้จากทางยุโรปครับ ได้ความเก่าและเก๋าดีมาก

ส่วนโช้คกระบอกแดงๆนั่น Koni Holland เชียวนะ

• PHASE 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2020, 07:10:53 PM »

นี่....เอาเอกสารมาให้ดู ว่าเป็นรถจากฑูตจริงๆ

เอกสารชุดโอนครบ ภาษีถึงปีหน้าโน่น รถไม่เคยติดแก็ส ชนหนักไม่มี สีไม่เงา ถ้าให้เดาเคยทำสีมาบ้าง แต่ความบางยังมีทั้งคันครับ

เดี๋ยวจะลงขายหน้าเว็บนะคร๊าบบบบบ......

หน้านี้ถูกสร้างขึ้นภายในเวลา 0.059 วินาที กับ 26 คำสั่ง