เว็ปบอร์ด > คุยกัน

เชียงรายรำลึก ไปดูรถ รับรถ และเที่ยวให้หมดงบตั้งแต่ต้นปี65 555555.......

(1/3) > >>

ธรรม-webmaster:
.

ขึ้นเหนือรอบนี้จริงๆมันก็น่าจะเหมือนๆกับทุกครั้งที่ผมขึ้นไปดูรถบ่อยๆแถวภาคเหนือ แต่มันมีอะไรให้ต้องบันทึกความทรงจำซะหน่อยเนื่องจากรอบนี้ขึ้นไปดูรถ แต่คนช่วยไปดูเยอะมวากกกกกก.....

เนื่องจากรถมีเป้าหมาย4-5คันครับ เราจึงต้องขนคนไปให้พอเผื่อขับกลับถึง.....16คน!......

เริ่มเดินทางจากบางหัวเสือพระประแดงในค่ำคืนของวันเสาร์ที่8มค.65 รถพร้อม รอบนี้ขับกันไป3คัน มาสด้า3 ออนิวดีแม็ค แล้วก็นิสสันมาร์ช คนไม่พร้อมไม่เป็นไร ทยอยกันเดินทาง จุดหมายแรกนครลำปางครับ

สว่างคาตาที่นครลำปาง ภาระกิจแรก ไปดู2คันนี้ตามคำสั่งของลูกค้า

และระหว่างนั้นก็รอมาร์ชอีกคันที่ล้อหมุนจากบางหัวเสือตอนเที่ยงคืน

อาหารเช้าง่ายๆ เซฟตังค์เผื่อซ่อมรถครับ

ออกจากลำปางมุ่งหน้าสู่งาว พะเยา เป้าหมายเราวันนี้คืออ.พานครับ
ระหว่างทางลำปาง-งาวนี่ขอบอก คนขับสนุก  สัญญาณเตือนสารพัดสัญญาณดังแทบไม่หยุด ต่างส่งเสียงร้อง เอาอีกๆๆๆ......โหยยช้า ไล่คันหน้าไม่ทันแล้ว.......อืมมมม รึเปล่า

คนตัวเล็กคือน้องด้วง ที่ดูเหมือนไม่แยแสต่อโค้งเท่าคนตัวใหญ่ พร้อมบอกลุงๆป้าๆ หนูขอขับเองนะ อีก20ปีแจกัน

ถึงเป้าหมายละ พาน วันนี้ผมจะมาดูรถ1คัน คือ306 แต่เจ้าของ306มี405อีกคันที่เราอาสาจะขับมาให้ที่กทม. นี่งัยล่ะทำไมถึงได้ขนกันมาเยอะแยะขนาดนี้ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง

จบปิดการซื้อขาย306 ดังนั้นตอนนี้เรามีรถในขบวน5คันด้วยกัน หมุนซ้ายหมุนขวาไปไหนต่อดี หาที่พักก่อนคืนนี้ ขับกันมาทั้งคืน แต่ละคนอ่อนเปลี้ยเพลียแรง

ขึ้นเหนือไปอีกผ่านอ.เมืองมุ่งหน้าสู่อ.แม่จัน วันนี้เราจะขอไปนอนที่บ้านลุงยนต์บ้านเพื่อนผมเองครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version